PDA

View Full Version : chú ý ;cách khắc phục lỗi khi chép thẻ HOT HOT

daloc
04-06-2012, 08:59 AM
sao khi tui bị lỗi khi cắm thẻ vào đầu đọc thẻ nhớ , thì nó không cho chép hay xóa gì trên đó được ,dù có format cũng bị lun , nó là do các bạn rút thẻ nhớ ra không đúng cách làm cho cac sector trong thẻ nhớ bị lock , nhưng hôm nay tui post bài nào lên cho các bạn tham khảo để tránh tình trạng trên
1. khi bị như trên tháo thẻ nhớ ra , chờ 2-3 phút gắn lại
2. nếu còn bị tháo cáp cắm đầu đọc ra luôn , rồi cắm lại
3. nếu vẩn bị có thể thực hiện lại bước 1 hoặc 2 vài lần cho đến khi được ( khoảng 5 lần )
4. sau khi dùng xong thẻ nhớ các bạn phài safely remove hardware trẹn thanh công cụ bấm nút stop , sao đó mới rút thẻ ra khỏi đầu đọc thẻ , cách này làm cho thẻ nhớ không bị tình trạng trên mà còn làm cho time sử dụng thẻ nâng cao
5. sau khi chép nhạc , film , mà nhất là chương trình vào các bạn nên sắp xếp thẻ bằng chương trình defrag có sẳn trong PC ,nó làm cho thẻ chạy ổn định mà không bị đứng bất tử
chúc các bạn vui

truong3an
4. sau khi dùng xong thẻ nhớ các bạn phài safely remove hardware trẹn thanh công cụ bấm nút stop , sao đó mới rút thẻ ra khỏi đầu đọc thẻ , cách này làm cho thẻ nhớ không bị tình trạng trên mà còn làm cho time sử dụng thẻ nâng cao ---->bác có thể nói rõ hơn về cái này ko???Thỉnh thoảng em cũng hay phải format lại thẻ,mất hết cả dữ liệu,ức chế quá!!!
5. sau khi chép nhạc , film , mà nhất là chương trình vào các bạn nên sắp xếp thẻ bằng chương trình defrag có sẳn trong PC ,nó làm cho thẻ chạy ổn định mà không bị đứng bất tử
chúc các bạn vui---->còn cái này thì thế nào?
Trả lời em nhanh nhé!!!Thanks bác!!!

esthao
bạn hỏi cái thứ 5 là như vầy nè công dụng chính của việc defrag là sắp xếp những file khi mà nó được bug ra thì nó sẽ nằm tùm lum hết , sau khi sắp xếp xong rồi thì file nào nó theo file náy , khi cần truy cập vào chương trình sẽ nhanh hơn lúc chưa sắp , còn phần thứ 4 là khi sử dụng xong bạn nhìn vào thanh công cụ ở bên phải màn hình đó, có biểu tượng hộp có mũi tên đó , click vào đó nó sẽ hiện ra 1 cái bảng , rồi bấm vào thanh stop thì đầu đọc thẻ sẽ tắt hết đèn chỉ còn mổi 1 bóng thôi , bạn chú ý rằng đừng format thẻ nhớ nhiều quá , dễ die thẻ lắm nha

evgueni
Chính xác 100%
1. "...chờ 2-3 phút...". không cần thiết lắm. Chỉ cần rút ra rồi cẩn thận cho vào ngay cũng được. việc máy ko thể ghi chép hay xóa thứ gì trên thẻ nhớ cũng là "chuyện bình thường ở huyện", do thao tác đưa thẻ nhớ vào đầu đọc thẻ chưa chính xác. Lỗi này cũng giống như "...thỉnh thoảng WINDOWS nó bị treo mà ta chả biết vì sao nó treo dù rằng ta chẳng mắc lỗi chi..."

tranthu
Lỗi không thể chép dữ liệu lên thẻ hay xóa dữ liệu từ thẻ, có thể là do đầu đọc thẻ bị dơ hoặc hư. Nếu vẫn cố gắng thực hiện có thể làm hư thẻ. Đầu đọc thẻ hiện nay khá rẽ, bạn nào gặp trường hợp này nên mua thêm một đầu đọc khác để thử.
Tôi đã từng bị hư 1 MMC 64MB.