PDA

View Full Version : giúp mình hachphone cho n73 nhe mấy pro ơi?

vungtau
04-06-2012, 09:20 AM
mình thử hach theo cách của bác hùng .mới đầu nghĩ là dẽ ai ngờ lung tung.mình làm ko thành rồi.
giúp mình hach lại nhé mầy pro,thật chi tiết nhé,chứ mình chẳng bít bắt đầu như thế nào và kết thúc ra sao nữa,à,mà mình kết nối bằng đầu đọc thẻ nhớ chứ ko pải la cáp đâu.

khangdn
Bạn có thể vào link dưới này có bài NEW HACKPHONE Bạn đọc kỹ và thực hiên mình hy vọng bạn sẽ làm được !!!
( bài #26 ) còn chuyện mà bạn nói là dùng cáp hay đầu đọc thì không quan trọng !!
nếu bạn dùng đầu đọc thẻ thì chép file Drakkarious 3.01 FP1,FP2 & PreFP1.sis vào bất kỳ thư mục nào trong thẻ sau đó mở phone vào tool ==>file manager ==>chuyển qua chế độ thẻ tìm thư mục mà bạn đã chép file Drakkarious 3.01 rồi install là xong ,
sau khi install bạn vào Menu bạn sẽ thấy được 4 file ứng dụng đã cài !! (CapsOn,CapsOff,HelloCarbide,X-plore)
như vậy là bạn đã gần thành công ,bạn vào link dưới này xem rồi tiếp tục thực hiện bước còn lại nhé ...:mrgreen:
http://www.thienlong.org/forumvn/showthread.php?t=80493&page=3

dhp
mình đã cóp cả 6 file vào rồi nhưng ko ínstall dc.máy báo là expired certificate .và caí file kia nó báo là certificate error contact the application supplier.hình như nó liên quan đến nhà cung cấp thì phải.bó tay rồi bạn à

marinehubvn
Bạn không chịu đọc cho kỹ bài hướng dẫn trên của mình rồi !! bạn chỉ cần copy 1 file Drakkarious 3.01 FP1,FP2 & PreFP1.sis vào thôi copy làm gì 6 file,nhưng nhớ là trước khi install file Drakkarious 3.01 FP1,FP2 & PreFP1.sis máy của bạn phải chỉnh lại thời gian là 15/05/2007nhé !!!
máy báo là expired certificate : lỗi "chứng chỉ hết hạn" này xảy ra đối với 1 số dòng máy mới & firmware mới, bạn có thể đổi ngày giờ lui lại vì thế bạn phải chình ngày ,tháng năm của phone bạn theo đúng ngày mình ghi ở trên đó
còn cái file - Drakkarious 3.01 X-plore update (after hacking).sis là sau khi bạn hack xong thì mới cài được nhé !!! chúc bạn thành công ...chịu khó đọc cho kỹ trước khi làm nhé ...:mrgreen:

thietchuong
bạn ơi mình đã install rùi nhưng ko thấy nó xuất hiện ơ đâu cả.bây giờ mình phải làm sao nữa?

glsvn
trong application đó bạn..nhớ là cài cái Drakkarious 3.01 vào bộ nhớ máy nha..chúc bạn thành công ..

hvtorcvn
Nhờ bác DoanDung giúp dùm : N73ME của mình cài theo cách NewHack thành công , install vô tư nhưng ko hĩu sao ko thể edit trong resource đc , cut copy hoặc edit các file hay thu mục ko đc . Nên vẫn chưa thể cài game Ngage và vài thủ thuật linh tinh khác ( thấy rất hay ). Nhờ bác vầ các mod giúp dùm nhé
Thanks !

vthaichau
Vậy thì chắc chắn 1 điều do trình quản lý X-plore,khi bạn hack thành công xong thì vào App Manager remove trình Drakkarious đi nhé.Sau đó cài lại X-plore ver 1.22 (bản Gốc nhé) lên và sử dụng là ok.

nambinhnam
Cám ơn anh Hung nhưng mà mình đã gỡ Drakkarious và cài thèn 1.22 chứ ko cài thèn xplore trong gói hack . Và mình vẫn chưa edit đc (N73ME)

thanhquy
Bạn muốn EDIT thì bạn làm theo hướng dẫn như sau nhé !!
đầu tiên bạn vào file mà bạn cần edit LƯU Ý chọn đúng file cần sửa bạn di chuyển vệt sáng tới file đó xong bạn nhấn MENU chọn File di chuyển vệt sáng tới EDIT (BẠN BẤN PHÍM SỐ TÁM (8) thì sẽ cho bạn EDIT
không bấm ngay vào mục EDIT sẽ không được báo lỗi không EDIT được
bạn thử đi nhé ..chúc thành công .vui vẽ ...:mrgreen: