PDA

View Full Version : Hỏi cách khóa phím của N73 ME!

henry_le1
04-06-2012, 09:22 AM
ai biết các cách khóa phím của N73 ME không chỉ cho mình với, mình nhấn vô nút nguồn thì có phần khóa phím nhưng tìm mãi trong setting mà không thấy auto keylock đâu hết.

thanhtinctm
N73me ko có sẵn trong máy đâu bạn cài thêm chương trình này nè:grin:

ctycblsbinhan
N73 có tích hợp sẵn chức năng khoá máy và mở bằng mật mã(Autolock period) Bạn có thể sử dụng chức năng này bằng cách: Vào Tools/Settings/Security/Phone And SIM/Autolock period/ User defined/ok. Máy sẽ yêu cầu bạn nhập lock code khi chọn chế độ khoá máy :code mặc định là 12345.
Tuy nhiên chức năng mặc định này của máy lại bị hạn chế ở 2 điểm sau đây:
+ Thời gian khoá máy không sử dụng để máy tự khoá tối thiểu là 1 phút (đối với một số người là quá dài).
+ Khi mở máy lại phải nhập mật mã, đôi khi bạn sẽ cảm thấy hơi bất tiện.
Vì vậy, bạn có thể dùng các phần mềm khoá phím khác có nhiều tuỳ chọn hơn là chức năng mặc định của máy.:grin:

vnformosta
mà lúc tải về rùi mình cho nó vào thư mục nào và cách cài ra sao chỉ mình với

glsvn
+ Lúc tải về bạn cho vào thư mục nào xũng được.
+ Cách cài là khi tải về xong, bạn giải nén file nén ra rồi copy vào thẻ nhớ (vào thư mục nào cũng được). Sau đó bạn dùng Xplorer (hoặc File manager hoặc trình quản lý file nào cũng được) tìm đến thư mục mà bạn đã copy file đó rồi open là file đó tự cài đặt, bạn chỉ cần ok hết là xong. Thân!

vietgate
cam on bann nha ! minh dow va` cai` dc rui` ! tim bao nhieu trang khong dc . thank !