PDA

View Full Version : Cần hỏi về thẻ 8GB của 5800

trinhqtoan
04-06-2012, 09:53 AM
không hiểu sao cái thẻ 8GB của 5800 của mình rất hay mất kết nối với máy, ví dụ như mình để tin nhắn lưu vào thẻ nhớ. nhiều lúc bật tin nhắn lên nó lại báo là không kết nối được với thể nhớ nên save ơ trong memory phone. hoặc nhiều khi em để nhạc chuông là một bài hát trong thẻ, nhung khí có ngưòi gọi đến nó lại trở về nhạc chuông ban đầu của nokia. không biết lỗi này do thẻ hay do máy nữa. thẻ này đi kèm theo máy. mà cho mình hỏi máy các bác mua trên thẻ nhớ có ghi chữ nokia không. thẻ của em không có. em mua hàng chính hãng. có bác nào biết giúp mình với.

luna.saigon
không bác nào trả lời em a. hay các bác không để ý, em thấy máy nào cũng bị giật khi xem phim. em nghĩ đấy cũng là một triệu chứng của việc ngắt kết nối với thẻ nhớ.

thanh-hoa-co
Tôi có thắc mắc là khi cài nhạc phim hình ảnh....vào máy thì nên gỡ thẻ nhớ ra hay dùng cổng usb tốt hơn ?

dnbcrwc417
Hàng chính hãng thì thẻ nhớ cũng không có chữ nokia đâu bạn. Nhưng nếu bạn nhìn kỹ thì thẻ theo máy nhìn các chi tiết rất sắc xảo, không như loại thẻ thường.

Vấn đề mất kết nối thì mình cũng giồng như bạn, lâu lâu tự dưng nó đòi gỡ thẻ nhớ ra và nếu bấm ok thì coi như là mất kết nối với thẻ nhớ. Bạn chỉ cần tháo thẻ nhớ ra và gắn lại là được, không cần phải restart lại máy.

Vấn đề phim thì bạn phải convert cho đúng kích thước của máy (640x480), kích thước đó thì hơi bị tốn nhiều bộ nhớ nhưng có điều xem pham hay coi clip ca nhạc thì khỏi chê, sắc nét vô cùng, có phần mềm Free Video to iPod Converter là đã nhất, không bị giật gì cả và dễ sử dụng lắm.

tranquangquoc
Đúng rồi đấy. bạn phải convert phim cho đúng theo hệ máy thì xem phim là ok. bạn đừng có dùng pm smartmovie mà convert nha, pm đó dở lắm. còn thẻ nhớ thì bạn nên mua loại tốt nha vì các chân mạch của nó tiếp xúc mới tốt được.

thanh-hoa-co
bạn lấy thẻ ra rồi cắm lại, cắm sát vào lại thử xem. có thể là lỏng chân thẻ thôi bạn à.

tranthu
em dang online o quan net nen ko co vietkey nen danh khong dau cac bac thong cam nha.thank.ma cac bac cho e hoi ti.e thao the nho cam vao dau doc the cho vao vi tinh de copy du lieu vay ma khi cam vao may thi dung luong van con, van hien cac forder nhung ko co file nao ca.bac nao biet thi mail huong dan vao dia chi kieuducvinhsl@gmail.com ho e cai.gui mail xong thi nhan tin vao so cua em de e check mail nha. so cua e la 0904.889990.cam on cac bac rat nhieu