PDA

View Full Version : 5800 bị tắt màng hình khi gọi

hanamtbxd
04-06-2012, 09:53 AM
con 5800 của minh tự nhiên bị tắt mang hình khi gọi và nhận cuộc gọi ko biết bị gì nữa có ai biet giúp mình với.

drvovanloan
bạn nên giải thích kỹ nữa nhé :
có thể RAM của nó đang bị yếu . bạn kiểm tra xem có phần mềm nào chạy ẩn không , tắt hết đi và khởi động lại máy nhé . nếu không thì fomat lại máy cho lành .
còn nếu chỉ tắt màn hình về chế độ chờ thôi thì không phải đâu . do ver mới này tích hợp với màn hình cảm ứng . tắt đen màn hình nhưng vẫn nghe được để bạn không thể đụng chạm vào nút nào đó khi nghe .

hunghalico
bị lỗi flash rồi đó chạy lại thử coi nếu không hết thì làm chân thì ok

forimex
Dòng S60 5th là dòng thông minh mà bạn, cái đó là trình tiết kiệm pin của N5800 đó, bạn chú ý nhé khi có cuộc gọi đến hoặc cuộc gọi đi bạn đẻ ý thấy 1 "thiết bị" nằm giữa Camera trước và loa thoại đó chính là bộ phận "cảm biến ánh sáng" , khi có cuộc gọi đến, cuộc gọi đi bạn đưa lên tai nghe hoặc lấy tay che bộ phận cảm biến đó đi thì màn hình của bạn sẽ tối thui (để tiết kiệm Pin) khi bạn bỏ tay ra hoặc ko áp vao tai nữa thì màn hình cũng sẽ trở lại thôi.
Còn 1 điểm nữa làm cho máy bạn tắt màn hình khi có cuộc gọi đến và cuộc gọi đi là do miếng dán màn hình, với miếng dán keo nó sẽ có tác động đến bộ phận đó, mặc dù nó trong suôt, bạn phải gỡ miếng dán đó ra và thay thế bằng miếng dán từ tính (3 lớp), miếng dán này sẽ khuyết 1 góc phải bên trên để ko che mất bộ phận đó. Chứ không phải hoàn toàn bị lỗi Flash đâu nhé, bạn đừng Flash lại, mất công.

tritinqn
Tôi nghĩ kô phải tiết kiệm pin đâu, bạn tìm lại sách hướng dẫn xem nó bảo cảm biến khoảng cách có tác dụng là tránh trường hợp vô ý nhấn các chức năng không mong muốn khi đang thực hiện cuộc gọi thôi

nhodt
04-06-2012, 09:54 AM
bác có dán keo máy thì bác gởi keo ra là ok....nếu không hết thì bác fomat lại máy...phím nóng (gọi xanh + đỏ + camera + mở nguồn) hoặc cách *#7370# chúc bạn thành công....:grin:

henry_le1
04-06-2012, 09:54 AM
lỗi này xuất hiện nhiều ở firmware v20, firmware v21 thì hầu như ko còn.

cách để tránh lỗi này và 1 số lỗi khác là bạn dùng tắt chễ độ auto-rotate ( tự xoay màn hình), bạn vào setting chỉnh ấy. Mình tắt cái auto-rotate, xài từ lúc up firmware tới giờ chưa mắc lỗi nào, phần mềm - game cài 1 đống chơi ngon lành :D.