PDA

View Full Version : giúp em 1 tí, N73! Thanks..!

dothuvan
04-06-2012, 10:15 AM
Máy của mình không hiểu sao bây jờ không cài được một số phần mềm mà trước đây vẫn cài được bình thường, và cả themes nữa....
Một số cái thì install gần xong thì nó báo unalbe to installs ( themes )!
Còn phần mềm thì nó báo "certificate error contacts the applications suppelier"
Liệu chắc mình phải fomat máy rồi nhỉ..?
Mình đã update Fw mới rồi, nếu fomat nó có trở vể ban đầu như lúc mới mua hay lúc mới update..? Cái này mình kô biết nên mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn... Chân thành cảm ơn!:roll:

tranthu
fomat lại nó sẻ vẩn giử ver mà bạn đã up....................

ngphk
Một số THEME có thể do kích thước màn hình không phù hợp nên máy báo vậy. Còn cài PM mà máy báo lỗi "certificate error contacts the applications suppelier" thì đòi hỏi bạn phải sign PM trước khi cài hoặc hack phone nhá! :grin:

lananh_hiep
không phải màn hình không đúng kíck thước đâu! Vì trước đây đã cài xong rồi và đã sử dụng rồi bạn ạh, nhưng mà có một số cái cài vào rồi mà không có tên trong App.mgr hic hic giúp tiếp nha anh em! chắc là phải fomat rồi! thankss nhìu!!1!

gonguyenhuu
Vậy có phải bạn cài quá nhiều THEME không? Nếu máy bạn cài nhiều thì nó sẽ không hiện trong App.mgr đâu, bạn có thể làm như sau nhé:
Bạn cài THEME trên thẻ, mỗi lần cài khoảng 10 theme , sau đó vào E > private > 10207114 > IMPORT move toàn bộ thư mục sang chổ khác (chổ nào cũng được rồi vào APP.manager xóa tất cả các theme vừa cài , bây giờ lại cài tiếp 10 theme khác và cứ làm như trên khi nào xong hết lại chép tất cả các thư mục lúc nãy vào đường dẩn củ và bạn thử kiểm tra xem không thiếu một theme nào hết.
Cách này là của kennho bên PDAVIET! :mrgreen:

glsvn
àh thế thì cũng kô phải rồi mình chỉ cài có 3~4 cái thêm thôi àh! mình cài thêm thì cứ install gần xong thì nó báo unnable installs thui! fomat cho khỏe thôi hic hic nhưng vẫn chưa hiểu vì sao bi. như thế mới cay..!