PDA

View Full Version : help em về vấn đề theme cho N78

quanthoigian
04-06-2012, 10:19 AM
em là girl nên gà mấy vấn đề này lắm,em hỏi các pro đừng chửi nha.
Em có tải mấy cái themes cho N78 trên 1 trang web nước ngoài,hình như là MMC gì đó (em xem đúng là dành cho N78 nên các pro đừng nói chắc em tải nhầm của máy khác nha hic..) có đuôi .sis .Em lưu vào thẻ và tự đặt tên file này là themes, khi em cài đặt cho máy thì thấy cảnh báo "ứng dụng không đáng tin cậyvà có thể có hại cho điện thoại" nhưng em vẫn bấm tiếp tục thì thấy hiện ra thông tin của cái theme này có định dạng Symbian OS, em vẫn bấm tiếp thì thấy báo"tập tin không tương thích với điện thoại"
Hic..search rất nhìu rồi mà vẫn không hiểu gì hết,ngu vi tính lắm
Vậy cuối cùng là do em chép sai tập tin hay do máy em chưa cài đặt cái gì đó hay do em đặt file vào mục sai nên máy không nhận ???hay phải hack phone gì gì đó mới cài được????
Pro nào chỉ em với..đa tạ đa tạ

evgueni
sao không ai giúp em với,đang ghiền cài theme mà làm hoài không được,bựa mình quá huhuhu

thongntn
:mrgreen: Tải theme ở trong BOX này về cài nhé, nếu ko được và máy báo thế nào thì đưa lên đây mọi người sẽ giúp nhé bạn

tuyetha06sg
Cài xong ko bik lấy ra ở đâu để mà apply :D

huynh.vinh.quang
ban cu cai binh thuong..no noi k tuong thich nhung ban cu click continue ..may minh cung vay nhung cai vo ok ma

phongthoa
Bạn thử cài đặt nó thông qua PC suite xem nhé,mình toàn làm như vậy và chẳng có chuyện gì xảy ra hết.Rất đơn giản,kết nối ĐT với PC,rồi chỉ việc click đúp chuột lên biểu tượng file *.sis,sẽ có một bảng xác nhận việc bạn có muốn cài hay ko,chọn dấu tích (V) và bắt đầu cài trên đt.Hoặc bạn cũng có thể chép nó vào thẻ nhớ nếu bạn dùng đầu đọc thẻ,ko dùng cáp nối.Chép để vào thẻ thôi,ko để vào mục nào hết,hoặc để vào mục Others cũng được,sau đó thì vào File manager trong Tools để cài nhé.

Bạn vào Tools -> Settings -> General -> Personalisation -> Themes -> General để dùng nhé.

nghiathanhwood
mình cũng mới mua con N78 và giờ không biết dow themes cho loại máy này ở đâu, mà cài mấy cái themes trong thẻ nhớ toàn báo không hỗ trợ định dạng hoặc không kiểm tra được chứng chỉ hiệu lực qua mạng xem lại cài đặt. Ai biết chỉ giúp nha.
(file:///D:/Themes%20Picture/bo%20cap/992dv8DbtVl7.sis)

eddie.chung
Thứ nhất là bạn phải hack máy đã nhé.Cách hack thì có sẵn trong diễn đàn rồi,rất đơn giản thôi,bạn chịu khó tìm nhé

Bạn đang ở trong Box về Theme mà hỏi là down theme ở đâu thì cũng đến chịu thua bạn lun ^^! Bạn cứ tìm cái theme nào cho màn hình 240x320 trong box này mà down về :D Nhớ là hack phone thì mới cài được.
Chúc thành công

ctyxdcaosu
download themes n78 tại đây nhé (http://www.mobilevina.com/themes/category/themes-nokia-n78/)

matassan
download themes n78 tại đây nhé (http://www.mobilevina.com/themes/category/themes-nokia-n78/)