PDA

View Full Version : làm sao để hiển thị album art cho n73ME

mickey
04-06-2012, 03:37 PM
mình dùng phần mềm nghe nhạc mặc định của máy, nhưng nó không hiện được album art của file nhạc, ai biết chỉ giúp. Thanks. Àh quên, trên PC hiện bình thường

dunglevo
quá đơn giản trong music của máy bạn chọn rename rồi đặt tên thôi:grin:

huongttt
NOT WORK bạn ui, trong phần music player mình kiếm được chỗ rename chết liền. Còn rename trong file man cũng dzậy thui, not work rùi, có ai có cách khác không?

haithanhakatonbo
Bài hát phải được đặt tên ngay từ lúc Rip tại Windows bạn àh ! Hoặc bạn đưa vào máy tính bật bài đấy bằng Windows ở bên tay phải có danh sách bài hát đấy , bạn muốn đặt tên bài nào kick chuột phải vào edit rồi đặt tên nhé !

huunghi
các bạn không hiểu ý mình nói rùi! Này nhé, mình chép file nhạc từ pc vào thẻ nhớ, sau đó đọc trên mobile. con n73 mình đọc được thông tin file nhạc đó gồm tên bài hát, tên ca sĩ, tác giả, album, nói chung là hiển thị được tất cả thông tin, nhưng lại không hiển thị được album art. Việc rename thì liên quan gì đến việc hiển thị ra album art cơ chứ?

henry_le1
bạn vào all song => option => album art => chon hình mà bạn mún,hoặc nó có sẵn trong 1 vài bài hát,ok

songgiangco
mình đã thanks cho bạn một phát vì hình như bạn hiểu ý và giúp đỡ mình. Nhưng nó có một vài điểm sau:
1. File nhạc của mình đã được add album art rùi mà, khi chạy trên PC thì bài hát đó vẫn hiển thị được album art (test với windows media player, winAMP, iTunes ....), nhưng khi đưa vào con n73 thì nó không hiện.
2. Nếu làm theo cách của bạn nhỡ mình có cả trăm bài thì add album art tới chừng nào?
3. Làm theo cách của bạn, mình chẳng có thấy nó hiện lên cái album art nào cả, mà chỉ có một đường link tới cái service gì của nó thôi, hổng có file mình cần.
Và đây là vấn đề quan trọng nhất mà mình quan tâm đây: LÀM THẾ NÀO ĐỂ HIỂN THỊ ĐƯỢC ALBUM ART CỦA MỘT FILE NHẠC TRÊN TRÌNH MUSIC PLAYER CỦA N73.
Thanks vì đã nhiệt tình giúp đỡ

hoanggiatimber
ối giời ơi mình lộn .Đây nè bạn vào ct music pla... của máy song rồi bạn chọn options-chọn song details - xong rồi chỉ việc đặt tên - Done.
Đấy là cách đặt trên phone còn trên pc thì: chuột phải bài hát -Properties - thẻ summary-đặt tên xong -apply-ok:grin:

phongthoa
Thao tác này chẳng liên quan gì đến việc hiển thị album ART cả