PDA

View Full Version : games N-Gage trên 5700 help

trinhqtoan
04-06-2012, 03:43 PM
Mình đã thử cài N-gagé trên 5700 theo hướng dẫn 1 số bài mình đọc được nhưng ko thể cài được vì các file đều báo lỗi!

Không biết bạn nào đã test thành công trên 5700 xin hướng dẫn và cho minh PM để mình cài được ko!Minh rât muốn được chơi gamé cua N-gage

Mong được các sư huynh giúp đỡ

hamasco
Mình đã cài và chơi ngon lành rùi , Ban, đã hack phone chưa nếu hack rồi mình sẽ hướng dẫn cài theo cách của mình!

gmsg
lam on cho minh link down duoc khong....minh dang kiem n-gage tren 5700...thanks

phulyfap
mình cũng đã cài thành công trên 5700,bạn hay qua đây mà xem nhé
\
Nhớ clicks vào chữ Thanks cho mình nhé
Hướng dẫn hoàn chỉnh cài game Ngage 2.0 Full
Trước tiên các bạn phải cài SecMan

Trích:
Sign Unsigned BiNPDA Files-Hacking Made Easy - BiNPDA Tiếng Việt

Cách cài các phần mềm BiNPDA đã “bơm thuốc” nhé

Để làm được điều này các bạn chạy ứng dụng SecMan. Mình up bên dưới nhé.

Bước 1:
Install ứng dụng TRK, cái ứng dụng mà ta đã dùng trong cách hack bằng CapsOn/CapsOff.

s60_3_0_app_trk_2_8_6.sisx cho pre-FP1

s60_3_1_app_trk_2_8_6.sisx cho FP1
Code:
Pre-FP1 devices:
-------------------
Nokia N77
Nokia E61i
Nokia E65
Nokia N93i
Nokia N91 8GB
Nokia E62
Nokia E50
Nokia 5500
Nokia N93
Nokia N73
Nokia N80
Nokia N71
Nokia N92
Nokia E70
Nokia E60
Nokia E61

Nokia 3250

FP1 devices:
---------------
Nokia 6124 classic
Nokia N82
Nokia N95-3 NAM
Nokia E51
Nokia N95 8GB
Nokia N81
Nokia N81 8GB
Nokia 6121 classic
Nokia 6120 classic
Nokia 5700 XpressMusic
Nokia 6110 Navigator
Nokia E90 Communicator
Nokia N76
Nokia 6290
Nokia N95
Bây giờ kết nối phone và PC qua chế độ PC Suite
Mở TRK, kết nối phone và PC qua chế độ USB. Và giữ cho nó chạy trện phone nhé, đừng tắt.

Click the image to open in full size.

Bước 2 :
Nhấp vào Secman.exe trong file đính kèm và làm theo các bước theo thứ tự trong hình nhé

Click the image to open in full size.This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 505x383 and weights 149KB.Click the image to open in full size.

Nếu bạn nào, muốn để cho PC tự search cổng COM thì cứ nhấp Next khi có hình này:

Click the image to open in full size.This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 504x382 and weights 99KB.Click the image to open in full size.

Bạn nào kỹ tính, muốn chắc ăn thì tại cái hình ban đầu, chúng ta sẽ đi tìm cổng COM kết nối phone và PC là cổng số mấy.
Các bạn vào My Computer > Properties > Hardware Tab > Device Manager > Ports

Click the image to open in full size.This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 641x452 and weights 137KB.
This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 641x452.

Như hình trên, N95 mình là cổng COM6 nhé

Vậy tại tấm hình này,

Click the image to open in full size.This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 504x382 and weights 99KB.Click the image to open in full size.

Bạn bỏ dấu tick trước dòng chữ “Find MetroTRK port automatically” rồi gõ cổng COM vào ô kế bên nhé

Bước 3 :
Bây giờ Security manager sẽ install "Secman" vào phone. Chờ cho Finish nhé!

Click the image to open in full size.This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 503x382 and weights 96KB.Click the image to open in full size.
Click the image to open in full size.This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 503x382 and weights 91KB.Click the image to open in full size.

Vậy là xong bước cài đặt, trong Application sẽ có icon của SecMan...9.1-BiNPDA.rar
links download đây http://rapidshare.com/files/12336189..._full.rar.html
Last edited by chimtotuong; 18-06-2008 at 11:33 PM. Lý do: up các file lên
chimtotuong is online now Report Post Edit/Delete Message Reply With Quote Multi-Quote This Message Quick reply to this message Thanks
7 Users say Thank You to chimtotuong for this Useful post:
anhtu_n93, cuchuoidichat, DongMNghiaCA, eduvnn, gumkafr, mmc-513, trinhtiencuong
chimtotuong
Xem thông tin thành viên
Gửi tin nhắn đến chimtotuong
Tìm thêm bài viết bởi chimtotuong
Add chimtotuong to Your Contacts
Cũ 09-06-2008, 10:00 PM #2
chimtotuong
Senior Member

Click the image to open in full size.This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 503x382 and weights 91KB.Click the image to open in full size.
Mở SecMan ta sẽ có giao diện

Nhấn Options ta thấy

Sơ qua nghĩa của các dòng này nha:

Turn Plat security OFF: nhấp vào đây. Sau khi nhấp thì trên giao diện của chương trình sẽ có thêm dòng “Capabilities Activated”, có nghĩa là bạn đã có thể truy cập vào các thư mục sys, Private trên máy. Đây cũng là 1 cách hack phone.

Sau khi mò mẫm xong bạn có thể tắt bằng cách vào SecMan nhấp vào “Turn plat security ON”

Install Root certificate: Đây là phần quan trọng nè, để sign các ứng dụng unsigned của BiNPDA thì bạn phải nhấp vào đây. Sau khi nhấp sẽ hiện lên hình như sau:

Chúng ta nhấn “Overwrite” nhé! Sau bước này là ta có thể sign được rồi đó. Chỉ cần vào nơi chứa file unsigned của BiNPDA nhấp install là ok.

Restore Default: Đây sẽ remove tất cả Root certificates và Remove Capabilities, có nghĩa là làm phone trở thành ban đầu như trước khi hack bằng SecMan.

Nhấn Ok khi xuất hiện ảnh trong hình nếu muốn Restore nhé!

Uninstall Secman: remove ứng dụng SecMan khỏi phone nhé. Nhưng mình nghĩ chắc không ai làm thế đâu

Vậy là xong! Các bạn chỉ cần chú ý chỗ bước Install Root certificate là ok.

Chú ý: Các bước cài SecMan trên là để bạn làm quen cách sử dụng.

Tiếp theo bạn làm theo các bước sau:

1. Install file cài đặt Ngage tại đây cùng với file autostart (file đính kèm)
Nó sẽ báo Symbian OS PIPS không được tìm thấy hay cái gì đó. Cứ nhấn để install đến Finish.

2. Install file pips_s60_1_2_SS (file đính kèm)

3.Mở SecMan -> options -> Turn Plat.Security OFF mở sang On. Xong tiếp bước 4.

4. Copy file 20001079.txt vào c:\private\10202be9\ (file đính kèm)
5. Copy file installserver.exe vào c:\sys\bin. (file đính kèm)

Xong hết quá trình đó trong bạn sẽ thấy icon N-Gage (biểu tượng) trong phone. Như vậy là bạn thành công 1 phần rùi đó

Down load file N-gage.sisx tại đây

Bây giờ chúng ta bắt đầu cài game Ngage 2.0 Full nha:

Trước tiên bạn vào lại SecMan -> Options -> Install root certificate -> Overwrite (xong nó sẽ báo Done). Tiếp theo là bạn chạy file path (link download http://www.mediafire.com/?ltt0ijx4wjk ). Chạy xong file path là mình tiến hành cài game.

Cách cài game: (download game về cài, Khi bạn download game về sẽ ko có chấm đuôi là sis hay sisx đâu mà là chấm exe)

Kết nối phone với PC = PC suite, trên phone mở chương trình TRK. xong trên pc bạn run file game.exe nhấn Next khi mà hiện bảng đánh dấu và thì bạn làm theo hình nè. (chỉ đánh dấu ở trên thôi, còn ở dưới thì để trống)

Click the image to open in full size.This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 512x390 and weights 34KB.Click the image to open in full size.

Rồi cứ next tiếp tục chờ finish xong. Như vậy là bạn vào phone cick vào biểu tượng N-gage vào nó sẽ tự động chạy game mà bạn vừa chạy xong trên pc (nhớ là chạy game trên thẻ nhớ nha). Cuối cùng là thưởng thức game (chú ý: khi chạy game trên phone xong cick vào game vừa chạy nó sẽ nhảy ra ngoài, các bạn cứ yên tâm chờ 1 chút nó sẽ tự động mở game lên ah). Chúc các bạn thành công.

links download đây http://www.mediafire.com/?r0m5y2490mm đây là các file nói ở trên nè
nhớ Thanks mình nhé

nhan.le
Last edited by chimtotuong; 18-06-2008 at 11:33 PM. Lý do: up các file lên
chimtotuong is online now Report Post Edit/Delete Message Reply With Quote Multi-Quote This Message Quick reply to this message Thanks
7 Users say Thank You to chimtotuong for this Useful post:
anhtu_n93, cuchuoidichat, DongMNghiaCA, eduvnn, gumkafr, mmc-513, trinhtiencuong
chimtotuong
Xem thông tin thành viên
Gửi tin nhắn đến chimtotuong
Tìm thêm bài viết bởi chimtotuong
Add chimtotuong to Your Contacts
Cũ 09-06-2008, 10:00 PM #2
chimtotuong
Senior Member
trích dẫn nhớ xem lại kĩ nhé bạn, sao lòi cái này vào đây?????:mrgreen: