PDA

View Full Version : Thảo luận đặt câu hỏi kỹ thuật sử dụng HTC

minhphuong889300
05-06-2012, 11:17 AM
để tránh mở nhiều topic mới cho những câu hỏi thắc mắc của các thành viên quan tâm đến ppc.
vấn đề kỹ thật phần mềm cho các sản phẩm ppc của HTC các bạn có thể đưa ra các câu hỏi tại topic này
yêu cầu:
1. đưa ra những câu hỏi chỉ liên quan đến kỹ thuật phần mềm
2. không yêu cầu soft phần mềm sử dụng tại đây
3. đưa câu hỏi phải rõ ràng cụ thể
các vấn đề không liên quan sẽ bị delete k cần báo trước

petrosetco
Mình dùng O2 XDA IIi muốn up ROM nhưng down về toàn đuôi.EXE ko cho thành 1 thư mục như hướng dẫn, vậy bây giờ mình phải làm sao?????????

tungthanh999
bạn nên tìm hiểu kỹ về kỹ thuật up rom cho dòng này bản rom down về file nk.nbf và file hệ thống còn các file đuôi.exe là file chạy.

thanhthangfurniture
Em có một con HTC Tytn ,mở camera thứ 2 ở đâu anh

forimex
Bạn tải file đó dưới dạng SHIP rùi có đuôi là exe phải ko? File đó là file chạy vào chương trình luôn !
Nên khi bạn Up Rom thì chỉ cần tháo SIM và Thẻ Nhớ ra khỏi máy ( Nhớ Nạp Đầy PIN rùi Up Rom nhé )
Trã máy về Bootloader + Kết nối với Active Sync 4.5 = Up Rom !
Xin hết !
Chúc bạn thành công !

marinehubvn
Em có con MDA O2 mini T-mobile up rom 2005 lên được nhưng đơ kinh khủng mỗi lúc khởi động hay vào 1 chương trình nào đó thì phải hết "1 ấm trà " thì mới vào được, Em tức quá liền up lại rom nhưng không để ý nên up nhầm bản ROM của O2 minis bây giờ màn hình tối như mực.... híc em không thể nào vào được bootloader . Bác nào biết xin chỉ dùm em cách cứu máy với ...! Em xin cảm ơn rất nhiều .

phuong_huy
Khách mới đưa em con HTC p3300 nhưng hardreset không được, mong các bác giúp em với, không thôi thì chết em luôn. Nó chỉ hiện chữ HTC rồi đứng im luôn, không nhúc nhích gì nữa hết.

matassan
máy bạn bị hết pin rồi bạn nhé,sacjcho nó đày lại rồi đưa về trạng thái bootloader rồi up lại rom đi

tvptrading
Chào bạn !
Trã về Bootloader:
1./ Giữ chặc 2 nút ( Power và Camera = nhấn nút reset--> làm sao cho nó chỉ hiện lên màn hình SERIAL đó là trạng thái bootload an toàn rùi )
2./ Tháo SIM + THẺ NHỚ = NẠP PIN cho đầy ( Bằng Adapter )
3./ Tìm ROM BigStorage Nạp vào là xong !
Chúc bạn thành công !

khangdn
Hard Reset mềm]
Settings ---> System
2. Tap on the “Clear Storage” icon
3. Enter 1234 and tap YES
------------> Hard reset xong !
Hard Reset cứng]
Nhấn và giữ đồng thời 2 nút Soft Buttons. Đó là 2 nút hai bên giữa phím, hình minh họa:
Sau đó nhả Reset nhưng vẫn nhấn giữ 2 núm soft trên cho tới khi hiện dòng chữ
"This operation will delete all your personal data, to manufacturer default. Press Send to restore manufacturer default, or press other keys to cancel"
- Nhấn Send (Núm gọi Phone) nếu muốn HR, nhấn núm khác bất kỳ máy sẽ khởi động lại.
Thân chào !
Chúc bạn thành công