PDA

View Full Version : giúp em về hack phone n81

vietnam1
05-06-2012, 09:26 PM
em có làm theo hướng dẩn hack phone http://www.thienlong.org/forumvn/showthread.php?t=80493
nhưng em caj`s60_3_0_app_trk_2_7.sisx thj` khi chạy no tắt nguồn liên tục không hack được.còn em cài s60_3_1_app_trk_2_7.sisx thì nó hok chạy..a nào bít nguyên nhân sao chỉ em với :confused:

haithanhakatonbo
mod giúp em với..........................

vuongthaivan
giúp em với đi em thử lun cách hack thứ 2 cũng hem dc..khi tới bước 6..em hok thế copy được nó báo lổi hoài ah..giúp em với mấy anh ơi

st06
Bạn 4mat lại máy rồi làm theo hướng dẫn sau, mình cũng bị như bạn nhưng làm được rồi:
HD hack phone với HelloOX1.03&1.04&1.05-5320,6110N,6120C,N78,N82,N85,N95,N96,E51,E71,E65,5 800

- Trước hết bạn download hai phần mềm HelloOX 1.03 (hoặc 1.04) và X-plore. Cài đặt hai phần mềm này trên điện thoại. Để cài đặt được chúng thì bạn cần sign. Nếu bạn chưa biết sign vui lòng đọc kỹ post số hai trong topic[/URL]. Để sign được thì quan trọng nhất bạn cần có certificate, bạn có thể xem hướng dẫn lấy certificate tại topic.
Sau khi cài đặt mở X-plore, nhấn phím 0, dùng phím OK tích tất cả các dấu vào các ô để hiện các thư mục ẩn như hình dưới.

Tiếp đến các bạn mở chương trình HelloOX 1.03 lên và để cho chương trình làm tất cả các công đoạn hack như hình minh họa và nếu trôi chảy thì sau khi kết thúc quá trình tự hack, khởi động lại máy là đã hack thành công ngay từ bước này.

Trong trường hợp phần mềm HelloOX 1.03 không thể tự cài RomPatcher được như hình minh họa thì các bạn đợi khoảng 1 hay 2 phút rồi bấm Cancel.

Chú ý ở bước này: bạn không được chạy RomPatcher ngay mà phải vào X-plore rồi làm theo các bước sau:
Các bạn dùng X-plore vào E:\HelloOX tìm đến file RomPatcher trong thư mục HelloOX do quá trình phần mềm HelloOX chạy đã tạo ra, cài RomPatcher.

Sau đó vào chương trình RomPatcher để bật chương trình cho phép ta truy cập vào các thư mục ẩn và các file hệ thống (khi không cần vào các thư mục ẩn đó các bạn lại vào chương trình RomPatcher để tắt nó đi).

Tiếp đến các bạn lại dùng X-plore vào E:\Hack\Sys\Bin do HelloOX tạo ra và copy toàn bộ các file trong đó vào C:\sys\bin.

Xong bước trên bạn khởi động lại máy là hoàn tất quá trinh hack phone. Để chắc chắn các máy với các phiên bản firmware đã hack thành công thì các bạn có thể tham khảo bài viết phía dưới. Chúc các bạn hack thành công!

Download X-plore 1.30 S60v3:
Trích:

Khuyến cáo: chỉ nên dùng bản HellOX 1.04 cho các máy Feature Pack 2 (FP2)
Trích:
[URL="http://www.vn-zoom.com/register.php"] (http://www.vn-zoom.com/register.php)

songgiangco
bạn oi cho mình hỏi! cái n81 2gb của mình nó bị gì dó! minh vào phần h.anh va video ko có gì het! nhug khi mình vao phần thẻ nhớ thì có hìh! mình chép hinh vào may thi nó moi co! vạy phai lam sao day! giúp mình với!

daloc
bạn coppy tất cả trên thẻ nhớ vào máy
sau đó fomet thẻ nhớ
bạn bấm *#7370# rồi ok để reset lại máy nhé

forimex
là do máy bạn không có hình ảnh và video trong bộ nhớ máy, mà có trong thẻ nhớ thôi nó mới hiện như vậy.

antrung_nguyen
à lúc mới dùng mình cũng bị thế nay! nhưng ko phải đâu!
trong thể nhớ có 1 file hình ảnh và 1 file nhac (mình ko nhớ rõ là file nào) có sẵn trong thẻ nhớ! khi bỏ anh hay nhac vào các file đó thì các hổ trợ xem ảnh và nghe nhạc trong máy sẽ ko nhận được! vậy bạn coppy toàn bộ các file ko xem được sang 1 file mới thi thoãi mai chơi nhé ^^!