PDA

View Full Version : Kinh Nghiệm Mua điện Thoại S60 Cũ????

ptscdn
06-06-2012, 04:10 PM
Em đang dùng con 7610 vãn chạy rất tốt,nay muốn mua N70 cũ để dùng,xin các bác chỉ giùm em cách thử và chọn mua vì em thấy mua hàng cũ cũng mạo hiểm lám(có ông người quen nhưng ông bán rồi),em có một số thắc mắc đại laọi như:
- cách thử máy để phát hiện ra lỗi phần mềm, cứng, sóng, lỗi sụt nguôn.....
- thé nào là hàng công tỷ, giá N70 giờ là 5t5 là hàng công ty thì mua hàng cũ là tầm bao nhiêu(hàng công ty, hàng ngoài)...
-mua mà họ bảo là hàng công ty còn bảo hành thì làm sao để biêt?co bao nhieu nhà nhập khẩu?
-mà em nghe nói chỉ bảo hành cho người mua trực tiếp đầu tiên sản phẩm thoi dúng không, em mua lại mà có thẻ nokia care, giấy bảo hành thì có dược bảo hành khổng khi đó giấy vẫn tên người mua đầu tiên?
Xin cám ơn mọi người đã quan tâm!!!

nvtrieu
làm sao để biết máy đã tháo ra hay bảo hành hay chửa?em nghe nói là khi mang về công ty bảo hành họ bóc tem Nokia ỏgini ra và sau khi sửa xong họ dán tem của họ vào có đúng không?

lcsvn
Họ vẫn bảo hành cho người nào mang Máy có dán tem + Thẻ club đến.
Khi bảo hành họ lột tem Origin ra, dán tem bảo hành của Nokia care vào. Nhưng đâu có sao, nhiều khi người ta đi vệ sinh máy cho sạch thôi.
Còn chuyện phần cứng sâu hơn thì chỉ có thợ chuyên mới biết , mà thợ chuyên còn bị nhầm nữa. Dân thường như mình thì hen xui, phụ thuộc vào uy tín cửa hàng mà mua thôi bạn.

tranquangquoc
ban hay nhanh ma nay vao nhẹ*#92702689#

alex.chan
NGage, 7610,....... những dòng symbian bạn ko thể bấm *#92702689# ( mình đã thử gùi) nó sẽ ko báo cho mình biết hiện trạng máy như những thằng 8210, 3310 .... đâu bạn coi lại đi
Còn muốn biết kinh nghiệm thì mua lầm nhiều thì có kinh nghiệm càng nhiều :D

vntsinh
Cái này chỉ mua người quen thôi, hoặc chính hãng là tốt nhất, không ân hận

dt-furniture
Chỉ khi tháo máy ra coi trực tiếp chip trên main, các chân chip và các jack coi đã từng bị Máy khò khò chưa thì mới biết máy nào đã sửa phần cứng hay chưa mà thôi.
Theo tôi, mua điện thoại cũ có những thủ thuật sau:
+ Tắt, bật máy liên tục trong khoảng 15 lần để kiểm tra ic nguồn còn tốt hay kg?. Nếu sắp die thì khoảng 10 lần là chết.
+ Gọi điện thoại 3 đến 5 cuộc, mỗi cuộc khoảng 03 phút, lúc gọi kiểm tra cột báo sóng và báo pin.
+ Thử fámat máy bằng bấm phím *, 3, gọi, nút nguồn.Nếu ok có thể yên tâm mà mua.

phulyfap
Nói chung bay giờ mà kiếm đc 1 con máy cũ kiểu như 7610 mà còn nguyên kem thi quả là khó đấy.Nó khó như việc bây giờ lấy đc vợ còn jin vậy.Hehe :D.
Kể cả việc mua của người quen cũng chỉ đảm bảo đc khoảng 50% la nhiều rồi.Tốt nhất là nên mua máy mới cho yên tâm.Nếu máy mới vẫn bị trục trặc thì là do số mình đen đủi thôi,ko phải lăn tăn gì nhiều.:D

tranthu
Bạn ơi thực ra hàng công ty chỉ hơn hàng ngoài xách tay về là có dấu kiểm định của hải quan và chắc chắn nhà mình nhập về qua hải quan là đc từ những công ty bên kia co uy tín.Nên dân mình dùng sẽ cảm thấy yên tâm vì đã đc nhà nước kiểm định.Have Fun !!:D

athaco
tui nhớ là S60 làm gì kiểm tra được theo cách này,tui thử cả hàng Cty đến hàng xách tay đều ko hiện khi kiểm tra kiểu này