PDA

View Full Version : Cần Giúp đỡ về N70!

sinemb1212
06-06-2012, 09:30 PM
Mình hiện đang xài con N70, vì tính hay tò mò mấy cái phần mềm S60 , hôm rồi mình thấy con N73 làm được cài nút Start bên trái màn hình hay quá mà N70 ko được, nghĩ sao bèn dùng cái chương trình QUẢN LÝ FILE vào trong cái mục " Profiles " của máy ( chứ không phài của thẻ nhớ đâu ) ở ổ "C " rùi re-name nó thành chữ Start ( kể cả các file " profiles 1, 2, 3..." trong cái foder: " Profiles" mình đều đổi thành " start1,2,3..." het^' ) rùi vào settings đưa ra Standby mode , ai dè re-name xong thấy nó vẫn không thay đổi, mình re-start thử, mở ra thì thấy cái Profiles biến đâu mất không hiện lên nữa, mình định dùng chương trình QUẢN LÝ FILE re-name nó lại, nhưng mà tất cả các chương trình application trong máy lúc này hoàn toàn không bật lên được mặc dù máy vẫn gọi được, vẫn nhắn tin được...Bạn nào có cách nào giúp mình vào trong systerm của Phone để kiếm foder " Profiles' để mình re-name nó lại với được ko? Mình đã dùng PC SUITE rùi chọn SHOW HIDDEN FILES AND FODERS trong TOOLS mà cũng không hiện thị khi dùng PC SUITE để xem systerm của PHONE, Help me, Plzz! :(
...Thanks các bạn nhìu ! :cry:

vungtau
bạn vào C:\system\bootdata xóa file firstboot.dat rồi khởi động lại máy ,nhớ rút thẻ nhớ ra khi khởi động. rồi sau đó bạn lại khởi động lại máy 1 lần nữa ,lần này khi khởi động bạn nhớ chc thẻ nhớ vào là ok.

thaogii
nếu tớ đã vào được ổ "C " thì tớ đã re-name cái foder " Profiles " là xong rùi, quan trọng là bây H tớ đang tìm cách vào được ổ " C" của phone vì dùng cái QUẢN LÝ FILE nó không hoạt động nữa!

vnformosta
Thử cái nha bạn. Hãy dùm tuyệt chiêu 4 ngón đi nha nhưng nhớ chú ý nè : nó sẽ ko hiện lên chữ formatting đâu nha bạn. Nó sẽ trắng màn hình ( trong thời gian rất ngắn ) sau đó là màn hình sẽ nhịp nhẹ 1 cái , tiếp theo là chữ Nokia hiện lên , đợi tí nha , sau đó cài đặt ngày giờ rùi vào menu máy coi có bình thương chưa. Nhưng trước khi làm cách trên thì hãy dùm lệnh 7370 trứơc nha. Nếu wa 2 bước trên mà vẫn ko hết thì tốt nhất là chạy ra tiệm nhờ KTV dùm hộp chạy chương trình xóa Flash rùi nạp lại file chuẩn là ok thôi bạn à. Tốn khoảng vài chục K thôi.Thân chào
Ps : Đừng lo nha vì vọc 1 lần hư thì có thêm 1 kinh nghiệm quý báo mừ. hihi

jgcvnr
vậy thì trước tiên cứ thử restore *#7780# đã ,nếu không được thì hãy làm như drchip

petrosetco
@ tuyệt chiêu 4 ngón là gì vậy bạn, rùi cả lệnh lệnh 7370 nữa, mình đang ở nước ngoài nên không thể ra hàng sửa được, làm ơn chỉ rõ giùm mình, thanks
@haik1b : Lệnh restore máy vô tác dụng bạn ah ! hic! dù sao cũng thanks
@ All guys: Help me, Plzz ! ~~~

haithanhakatonbo
Help me! Plz! Không ai giúp được tui có cách nào mở được fodey system ẩn bằng PC suite ngoài dùng chương trình quản lí file sao??? Huuu :confused:

vietgazprom
ah! tuyệt chiêu 4 ngón : " * " + " 3 " + nút call + nút power mình đã thử mà vẫn ko được , cả lệnh Format nguyên thủy *#7370# nữa, Không ai giúp được tui có cách nào mở được fodey system ẩn bằng PC suite ngoài dùng chương trình quản lí file sao??? :confused:

tvptrading
chạy lại firmware thôi bro ơi, hết cách rồi

cn-hcm
Hic! Mình đang ở nước ngoài nên kok bik làm sao, ai biết cách làm thế nào chỉ mình với ! :confused: