PDA

View Full Version : Sư phụ ơi! Cứu ngộ với! Word cho 6680

lamnguyenvn
06-06-2012, 09:59 PM
Các pác ơi, đã chép quickword 2.26 vào thẻ, xong tiến hành install cho máy N6680. Install completed rồi restart nó xong. Bật lên lại, vào chạy chương trình word, sheet, excell, point ..không được! Vẫn thấy biểu tượng của nó, gắn thử vài file word(.doc), excell(.xls) vào máy 6680, thấy máy nó nhận được, dùng feexplorer vào xem thấy máy no' đã gán cái biểu tượng của quick office cho mấy cái file đó rồi. Ấn open cho no' mở ra thì thấy màn hình nháy một cái rồii....thôi. Không có gì xảy ra cả!! Như vậy không biết là do quickword 2.26 không tương thích với thằnng N6680 này hay là do ji` nữaa?!?
Em cài đặt no' vào trong thẻ nhớ(ổ E:). KHông chạy được. Thấy trong máy(ổ C:) thư mục Nokia/documents/unfiled: có 3fiile của nó tự động cài vào(trong máy ổ C:) trong khi mình chọn ổ E:( thẻ) để install. Thì em chép thử nguyên cái thư mục unfile(gồm có 3 file đó) vào mục E:/Nokia/documents/ trên thẻ nhớ song cũng không chạy được nốt.
Vậy túm lại pác nào cao kiến chỉ giúp em hướng khắc phục.
Thenks các pác rất nhiều!!!

ngphk
bạn cài Office Suite đi nhé ! hay xài Repligo chứ mấy cái ct này dở lắm mà đọc tiếng việt ko dc nữa chứ bạn hỏi như vậy ai mà trả lời dc !

vungtau
Cám ơn nị đã gửi bài góp ý. Ngộ sẽ tìm & install thử bộ Office Suite của nị.
Repli-Go ngộ cũng có install & use okie trên N6680 này rùi.
Bộ quick office ngộ thấy có phần quick sheet rất hữu dụng dùng để đọc và tạo file excel(.xls) tương tác với máy tính rất tốt(tuy không có TV).
Ngộ rất mong install và làm sao sử dụng được bộ quick office này.:)

xuanhoahcm
Pó tay.China.com