PDA

View Full Version : N95 8gb cần júp gấp bị truc trac

soncuoc2003
07-06-2012, 10:48 PM
các bác cho e hỏi con N95 8G của e nó bị lam sao ý thinh thoảng no bị tắt nguồn khơi động lại và cả khi cắm tai nghe thỉnh thoảng cũng bị khởi động lại nữa?liệu máy e có bi vrut hok cac bác.ma mỗi lần mở nguồn thiì phải chờ rất lâu.hok dc như lúc mới mua về mặc dù e đã sdụng 2gb trong bộ nhớ thứ cấp vẫn chạy ngon.vay mà bz chậm wá.mong các bác chỉ jùm em cách khắc phục.cảm ơn các bác trứơc.

thanhtinctm
Như bạn mô tả thì máy của bạn rất nhiều khả năng đã bị nhiễm virus. Bạn vào đây http://www.thienlong.org/forumvn/showthread.php?p=385755&highlight=virus#post385755 tải ứng dụng diệt virus về quét thử xem có cải thiện được tốc độ máy hay không.
Nếu sau khi quét virus mà vẫn không cải thiện được tốc độ của máy thì có thể còn do một nguyên nhân khác là: Do bạn đã cài quá nhiều ứng dụng trực tiếp lên RAM mà không cài vào bộ nhớ thứ cấp (8GB) nên khi máy thực hiện một thao tác bất kỳ, khoảng trống trong RAM còn quá ít nên máy chạy chậm hoặc treo máy. Bạn có thể format 4 ngón lại máy + format lại bộ nhớ thứ cấp và cài lại tất cả các ứng dụng vào bộ nhớ thứ cấp (8GB) là máy sẽ chạy nhanh như lúc đầu.:grin:

vimexco
e thử diệt vrut rui nhưng hok thấy con nao.ma e thấy những phần mềm diệt vrut trên dt hok hữu hiệu quét chăẳng thấy con nào con quyet tren pc thấy mấy trục con liền.a ah ui muốn fomat lai may thiì làm ntn vâ

thietchuong
Chép danh bạ sang PC. Tắt máy! Nhấn và giữ nút "*"+"3"+''Call" rồi nhấn nút nguồn và giữ cả 4 nút cho tới khi máy yêu cầu chỉnh lại ngày giờ thì buông tay ra. Việc này chỉ mất khoảng 40-60 giây.
Hình như bạn luôn sợ click chuột trái nhiều vào nút "Thanks" sẽ nhanh làm hỏng chuột máy tính thì phải? Tiết kiệm thế sẽ mau giàu lắm đấy!:grin::grin:

vimexco
hj e wên mất thui.ah bác nè fomat như vậy thì mất hết dữ liệu virut cũng toi luôn ah bác.e la e sợ vrut lắm máy cứ thỉnh thoảng tự khởi động e tức lém.bác có ctrinh diệt vi rút mạnh 1 ty cho e 1 cai

tritinqn
pác ah e fomat rùi nhưng chỉ bộ nhớ trong thôi còn bộ nhớ thứ cấp hok bị xoa những phần mềm e cài ở bộ nhớ thứ cấp hok tài nào mở dc la vì sao vậy pác.e muốn fomat cả bộ nhớ thứ cấp nữa thì phả làm ntn.bác chĩ jùm e

tanlienthuan
07-06-2012, 10:49 PM
Kiểm tra xem cái ổ nhớ thứ cấp của bạn có tên gì C hay E. Di chuyển tới ổ đó chọn options/ formart dics :grin:

thaloga
pác ah cho e hỏi downloa game n_gage ở đâu vậy nhỉ pác chi jùm em.thank pác

tiemkinhduongquang
Ở đây này!
http://www.thienlong.org/forumvn/showthread.php?t=10224

ctycblsbinhan
hj e làm dc roài thank bác nhé.may rest lại như vừa mới mua.ma máy e down game n_gage trên dđ về liêu chơi dc hok bác