PDA

View Full Version : Chức năng chụp hình của máy N73ME

tritinqn
07-06-2012, 11:25 PM
Chất lượng chụp hình của máy điện thoại này thì khỏi bàn nữa,cực kỳ sắc nét rồi nhưng không hiểu sao lúc tui chụp ngoài nắng gắt thì những tấm ảnh chụp được lại xanh lè hà, nhìn không có thât.Như tấm ảnhbe6nn dưới áh, mọi người xem thử nhe
Có ai biết cách hạn chế màu xanh trong bức hình này lại được không, rất mong được sự giúp đỡ của người. Cám ơn nhiều nhiệu

hanamtbxd
Minh cũng dã chỉnh roi, nhưng cũng không giảm dươc bao nhiêu, có bạn nào dùng N73 cho mình ý kiến máy bạn chụp hình có bị như thế này không hay máy của mình bị lỗi cho nao.Thanks

cpmhoabinh
Minh cũng dã chỉnh roi, nhưng cũng không giảm dươc bao nhiêu, có bạn nào dùng N73 cho mình ý kiến máy bạn chụp hình có bị như thế này không hay máy của mình bị lỗi cho nao.Thanks

may1hd
Mình cũng đang sài nó nè! chất lượng ảnh thì ko sánh bằng S.Ericson790i đâu.
Vấn đề của bạn có thể chức năng auto White Balance trục trặc rồi, bạn thử chỉnh bằng tay cho từng bức ảnh cho từng bối cảnh xem sao? nếu ko đc thì có lẽ ống kính bị ánh nắng gắt chiếu trực tiếp vào làm "tổn thương" chăng!trước đây máy mình bị chuyển tông xám, mình để auto rồi chuyển ống kính hướng sang khu vực sáng hơn (ánh sáng ban ngày) rồi mới chuyển vào chỗ cần chụp thì ổn. chúc bạn yên tâm với chú dế yêu. có tin gì mới về N73ME thì cho mình chia sẻ nha!