PDA

View Full Version : chụp hình và trình duyệt ảnh N81 2GB!!!!help!!

thaogii
07-06-2012, 11:28 PM
Em đang xài n81 2gb, khi máy không gắn thẻ nhớ thì máy ảnh và trình duyệt ảnh sử dụng bình thường, nhưng khi gắn thẻ nhớ vào thì khi khởi động máy ảnh và vào trình duyệt ảnh máy sẽ tự động khởi động lại. em có mang máy đến Nokia Care thì ở đó chạy lại chương trình, nhưng khi về gắn thẻ nhớ (đã format và chép lại dữ liệu từ máy tính)vào lại bị như cũ!!! Vậy là do máy hay do thẻ nhớ bị nhiễm virus vậy??? em dùng Kaspersky quét virus thẻ nhớ và cả máy vi tính thì không thấy virus!!!
Và cho em hỏi thêm là thẻ nhớ khi gắn vào thì hiện lên rất nhiều các folder ẩn, bạn nào đang xài xin cho mình biết tên các tất cả các folder ẩn đó được không??!! Để xem phải máy của mình bị virus không đó mà!!!!
Xin các bạn giúp đỡ!! Mình đã chạy chương trình lại 2 lần rồi!!!:cry::cry:

ctycpsmdt
cái floder ẩn đó là system tức là file chuong trình đó k nên xóa nếu có xóa thì các chương trình hỗ trợ như ofice hoặc vài thứ nữa sẽ mất đại khái là nokia cho trong thẻ nhớ chương trình hỗ trợ mà nếu thế bạn nên fomat thẻ nhớ nhung k nên chép lại dữ liệu cũ vì hay bị vi rut đôi khi cũng k diệt dc mà chứ còn về phần lỗi kĩ thuật jong kiểu anh 3110c thì chắc k có chuyện đâu nên bạn cứ thử làm thế xem

ngphk
ah nói thêm bạn nên mượn chiếc thẻ nhớ nào của máy mới hoặc máy k bị sao nhưng của N81 như của bạn cơ và bạn chép hết file system vào máy bạn nhớ là nó ẩn đó và đồng thời xóa file ẩn system trong thẻ bạn đi và phải làm trên đầu đọc thẻ đó thì nó mới hiện lên k đc dung cáp USB đâu nó k cho xem file ẩn mà lúc đó nếu máy bạn mượn thẻ có chương trình ngoai chương trình nokia cho thì nó đôi khi cũng có thêm chương trình mới mà vì thẻ kia cài chương trình mới nhưng k có sao đâu nếu k dùng thì removie đi thế nhé chúc bạn thành công

athaco
kiểu này bị virut rồi bạn lên thay thẻ nhớ khác hoặc format thẻ đó đi

dothuvan
Cách tốt nhất là bạn nên wet virut thẻ nhớ củ, mua thẻ nhớ mới rùi copy wa. như zậy là tốt nhất vì thẻ nhớ bây giở củng đâu mắc, vả lai bạn xài lại thẻ nhớ củ mặc dù đả wet sạch virut nhưng có khả năng tàn dư của virut vẫn còn. chúc vui