PDA

View Full Version : may 6600 cần mọi người giúp một tay

utes
08-06-2012, 12:03 AM
:( con 6 béo của tớ vừa mua hôm thú 7 o đặng dung.lúc xem máy thì ngon lành lắm ,chay cứ vù vù hơn hẳn các con khác,bật đi bật lại đều ko thấy hiện tượng gì cả ,thế là mình quyết định mụa
nhưng đến hôm chủ nhật thì tự dưng xuất hiện căn bệnh quái đản==>màn hình trôi thành các sọc đen trắng rồi sau đó trắng toát và tiếp theo là đen sì và máy lại tự động bật trở lại (lại hiện lên chữ NOKIA )tự khởi động lại luôn ngay sau đó.
em đã thử nhiều phương pháp như đổi cục pin khác và format máy nhưng vẫn bị như vậy ,thời gian giữa nhũng lần bị như vậy cũng ko theo qui luật,có lúc thì mấy phút, có khi vài tiếng cũng ko thấy sao cả.
mong sớm có cao kiến của mọi người về hiện tượng này và phương án giải quyệt ko em sợ mang ra quán tiền mất mà bệnh lại ko hết.

psmvn
Mua ở đặng dung thì phải chịu rủi ro thôi. Cái này có thể là do hỏng con flash. Bạn có thể mang ra nokia care để kiểm tra xem sao hoặc là ra các trung tâm điện thoại như thế giới di động ở nguyễn du, hay nhật cường ở lý quốc sư

eddie.chung
Lại tốn thêm 1 mớ tiền nữa rồi đó bạn.

xuanhoahcm
hoi nang do,tui lam cay nay roi,neu ban mươn goi tui , gia 5xi do

doanhphuong
cái này chính xác là nói nó là con 6600 hàng lên , tức là mua xác đt rồi mua linh kiện về ráp lên chạy dù dù , nhưng được 1 ngày thì hư , mới bị 1 cậy 7610 , tức quá bán lỗ mất hết 1tr5 , máy của bạn nên đem bán đi , sửa lại xài được vài bữa là hư nữa thôi

hoabinh
bán đi bán lại con đt đã hư! hic lại chia buồn 1 người nữa sắp bị lừa...

nvtrieu
lên nhật cường ở lý quốc sư đi ban ơi, uy tín lám đó