PDA

View Full Version : E90 cần tìm hiểu một chút

tungthanh999
08-06-2012, 01:08 AM
Tình hình là em rất mê chú E90. Tậu hàg mới thì khả năg tài chính ko cho phép, hàg 2nd thì cũg khá chất. 98%, máy ko trầy kể cả phím 4 chiều, phụ kiện full box, hàng côg ty còn bảo hành đến 30/11/2009, có thẻ club luôn, giá là 7tr5. Vấn đề là em ko rành về máy móc mấy, em mún nhờ mấy bro giúp em kiểm tra máy đc ko ạh, các bro bày cho em vài mẹo nhỏ để test máy nha, đặc biệt là dòng E90 này nè. Theo em biết thì cần kiểm tra loa trog, loa ngoài, tai nghe, bluetooth, wifi, số imei,..... còn gì nữa ko hả các bro, àh quên, cái Gps thì sao ạh ?! Các bro đọc wa rồi giúp em một tay nhá, trog ngày mai là em mún xem máy để mua, mog đc sự giúp đỡ. Cám ơn các bro nhìu nhìu :)

thanh-hoa-co
bạn kiểm tra cả camera xem có điểm chết không ,sạc có vào điện không, gps cũng phải kiểm tra vì có nhiều trường hợp máy còn mới nhưng gps không hoạt động , tem tiếc còn không . :mrgreen:

phongthoa
Vào thời buổi này tin là chính...Nhiều tên bán máy cũ rất cao thủ,vẫn hô máy mới 100% full box.Còn bảo hành,khi mua về xài được mấy bữa máy lăn đùng ra die.Còn muốn biết máy chưa bung hay bung rồi vấn đề này cũng nan giải,vì các cao thủ bây giờ có NGHỀ hết rồi.Dân chuyên nghiệp thì không nói làm gì,còn dân không chuyên rất khó nhận biết.Riêng về vụ TEM thì tem giả trên thị trường Loạn hết cả rồi,bây giờ nhìn Tem giả y như tem thật.Vì trung quốc làm mà.
P/S: Máy cũ tuy còn mới nhưng giá 7,5 là cao đó bạn nhé.

saigon3mega
cám ơn 2 anh nhiều, máy còn khá mới, em đã đc cầm wa, hiện giờ em đag rất mê nó. Hàg N em cũg xài wa khá nhìu rồi, Iphone em cũg có 2 chú, nhưg giờ hàg E nhìu app quá nên em mún tìm hỉu.

huongttt
Nếu đã mua máy rồi thì cứ để vậy mà dùng,đừng update fw nhé.Vì fw mới nhất của E90 là V300.34.84,gói fw này bảo mật hệ thống rất cao.Đến thời điểm bây giờ vẫn chưa có cách nào hackphone cho gói fw này.