PDA

View Full Version : Máy bị treo? KHắc phục sao đây?

john
08-06-2012, 10:38 AM
Cái đt của mình thỉnh thoảng dùng hay bị treo ( bấm nhanh quá hoặc là lỡ tay nghịch khi đagn chơi game nên hay bị treo thường không làm gì đc phải tháo pin ra rồi lắp lại bặt lên ? Vậy làm thế nhiều có ảnh hưởng đến máy không?

xuanhoahcm
Chắc là có. Tôi nghĩ bạn nên tìm nguyên nhân gây treo máy (Xung đột giữa các PM), hoặc thử format máy xen sao?

quanthoigian
Cung co the may cua ban cai nhieu phan mem qua.Hoac cac phan mem day qua nang.Nhung phan mem nao khong dung den ban nen xoa bot di.Thinh thoang format may roi cai lai nhung ung dung can thiet thọiDam bao may cua ban chay ngon lanh ngay

forimex
Có thể do bạn cài nhiều PM ứng dụng quá đấy bạn ơi mà nhất là trong số PM úng dụng đó lại có vài PM chạy thường trú như KPD , hoặc gọi đi nghe nhạc , spycall...... khi máy chưa thực hiện xong 1 lệnh mà bạn đã bấm nhanh tức là bạn liên tục lệnh cho máy làm việc dẫn đến CPU ko kịp sử lý, nhiều PM được gọi ra nên tràn RAM, Máy cứng cừa cựa như vậy thì rõ ràng phải tháo pin ra chứ còn làm sao nữa!Nhưng nếu như vậy thì có nghĩa là các PM đó được gọi ra RAM rồi nhưng máy treo nên ko thu được các PM đó về nguồn nên có thể bị mất dữ liệu và dẫn đến lỗi PM đấy bạn ạ.Lần sau nên cài ít PM thôi nhé và để cho máy thực hiện từng lệnh 1 dứt điểm đã rồi mới gọi PM khác nhé.

xnmaymytho
:mrgreen: tôt nghiệp ngành tin học ra phải ko , giải thích rất chi tiết , hehehehe

cpmhoabinh
Chẳng giám qua mặt các bác đâu.E biết chút chút thì giải thích cho những người chưa biết để họ biết cách sử dụng đc tốt hơn thôi. Học là một chuyện thôi nhưng thực tế được như các bác thì siêu hơn nhiều. Em chỉ là Communicater thôi.