PDA

View Full Version : xài máy Siemens bị khóa mã bảo vệ

vuong_it
29-05-2012, 01:34 PM
trước đây mình có xài con c65,, vì tính táy máy nên thấy có mã khoá bảo vệ nên cài thử, dù nhớ nhưng vẫn thích thử xem sau 3 lần mở sai thì sẽ như thế nào, không ngờ nó khoá máy mất tiêu, muốn gọi hay nhắn tin thì phải tắt, mở lại máy (do bị khóa phím ở màn hình chờ). Quan trong là sau thời gian nghịch máy mình tìm ra cách này: các pác vô CÀI ĐẶT- HIỂN THỊ-MÀN HÌNH CHỜ tắt chế độ này thì máy cứ để màn hình chính, vẫn khoá và vẫn xài bình thường (tuy hơi có hao pin 1 chút do không có màn hình chờ). máy mình thì có cái này nặng hơn do mình chọn chế độ CHỈ CÓ SIM NÀY nên bây giờ máy bỏ sim khác vào là pótay. chỉ còn cách chạy lại chương trình cho máy thôi (máy mình bây giờ chỉ làm báo thức thôi :mrgreen:)

anhthaiscg
mình cũng gặp 1 cái A31 của khách có tình trạng như bạn vây. ông cụ tò mò sao mà máy bị khóa, bỏ sim khác ko được. ông cụ bấm làm sao cả cái sim cũng bị khóa nốt. mình dùng mấy cái code mà chẳng được. mình thì ko có cable cho máy đó nên đã trả lại cho họ rồi. nếu bạn đã tìm ra sáng kiến nào hay up cho mình biết với nha.

chanvietco
mình cũng gặp pan này nhiều nhưng chua có cách.anh em nào biet giúp đỡ với!!! thanks