PDA

View Full Version : NGage C thông cục độc

dwengvn
08-06-2012, 09:36 PM
Mình hôm trước dính con virút máy tính: không nhớ là con gì nhưng nó ẩn hết các thư mục trong thẻ nhớ ( khi cắm vào máy tính). tự nhiên phát hiện ra một điều rất thú vị. máy mình tại thời điểm đó cài xplore.Do bị ẩn hết thư mục nên nghe nhạc nó load rất nhanh. music plaỷer không tìm thấy thư mục do bị ẩn.=> bây giờ có một cách rất nhanh để nghe nhạc. ( ngage c dung thẻ 512mb mất 40s ) Đó là tự tạo một playlist thông minh, băng cách tạo ra các thư mục ví dụ pop or rock or classsic. khi muốn nghe thể loại nhạc nào thì dùng Xplore hiện nó lên. còn không thì ẩn nó đi. kết quả là chúng ta có thể khắc phục được sự kém thông minh cuả phần mềm quản lí nhạc của năm 2003 của con ngage c và quan trọng là tốc độ truy cập vào chương trình nghe nhạc của nó được nhanh hơn. ví dụ chỉ để hiện thư mục rock khoảng 100mb. các thư mục khác ẩn. mất khoảng 20 s nếu không thì thẻ 512mb mất 40s.. mọi người thử xem. nếu được thì thank tớ phát nhé.

hlfumiture
Hì hì. Cái này cũng được nhưng sao bạn không dùng luôn Jukebox ấy. Thích cái nào thì chọn folder đó mà chạy. Lại có nhiều chức năng

phuong_huy
Juke box nghe nhạc sao hay bằng pm nghe nhạc của n gage c được...Ý kiến hay...ủng hộ bạn Long.

truongvinh01
hay quá,kui đang chán vì tốc độ load nhạc of n gage C,nay đc chỉ giáo,thanks pác nhá!

phuochiep_corporation
HIhi chưa dùng ngage C bao giờ nhỉ ? họ cứ phán lung tung ấy mà đã bảo ngage c hãy nhảy vào đọc mà