PDA

View Full Version : Hỏi về Godwave?

tranquangquoc
08-06-2012, 09:48 PM
Mình sử dụng GoldWave để cắt nhạc thành nhạc chuông,nhưng khi căt được rồi thì file to quá,toàn từ 2M trở lên.Vậy làm thế nào cho file nhỏ vào vậy,mình thấy nhạc chuông chỉ mấy trăm k là cùng thôi,giờ vẫn phải dùng nhạc chuông to như nhac MP3.Làm thế nào đây?

glsvn
bạn chạy goldwave, rồi vào file, chọn batch processing, rồi chọn file cần cho nó nhỏ xuống. sau đó chọn attribute và rate cho nó thấp xuống là file sẽ nhỏ đi ngay thôi

ptcs.han
Mình rất cám ơn,nhưng lại có một thắc mắc nữa là,khi cho nhỏ lại copy vào máy thì không chạy đựơc,thế mới khoai,vậy để thế nào cho chuẩn bây giờ,ai đã từng làm rồi cho cách để cho hợp lý,đỡ phải thử đi thử lại nhiều lần nhé.Rất rất cám ơn!

cn-hcm
mở 1 đoạn nhạc lên nghe làm theo các bước sao bạn chọn lệnh Copy (Ctrl + C) để copy vùng chọn. Sau đó, bạn chọn lệnh New (Ctrl + N) để tạo một file âm thanh mới. Lúc này, một cửa sổ nhỏ hiện ra để bạn định các thông số cho file âm thanh này, bạn chọn lần lượt: kênh Mono, tần số 16000 Hz (16 KHz) và độ dài 1 phút (1:00.000). Sau đó, bạn chọn lệnh Paste (Ctrl + V) để dán đoạn âm thanh đã copy ở file gốc lên file âm thanh mà mình vừa tạo mới. Bây giờ, bạn chọn lệnh Trim (Ctrl + T) để cắt bỏ phần thừa đi (đó là phần bên phải được thể hiện mờ đi) nếu cảm thấy tiếng chuông nhỏ mở bài nhạc lên chọn effects trên góc rồi chĩnh volume bạn chỉ được chĩnh dưới 250 thôi nha lớn quá nó rè nha có vậy thôi

daloc
ban muon cat nhac lam nhac chuong *.wav chu gi?cu cat nhac nhu binh thuong roi chon "save as"-->hien ra bang roi chon save as type la: wave(*.wav),o attributes la "GSM 6.10. 44100 khz,mono" roi ok. dam bao nhac dung luong nho am thanh qua on.
sao ko viet duoc tieng viet vay ta ( f8 ,f 9,f 12 roi ma)

nvtrieu
nhạc tăng lớn lên mà kô rè trong goldware làm sao vậy các chiến hữu.
giúp mình nha.

phongthoa
dùng Cool Edit thử xem bác

vuong_it
lớn lên miễn là đừng vượt quá giới hạn (sóng không quá 2 biên trên dưới) thì không rè.
còn phải coi nguồn vô của bạn là gì cái đã. wma thì rè là cái chắc. vcd thì có bài rè bài không. còn từ cd (audio cd) thì ít rè hơn.
nếu có rè chút ít thì có thể loại bỏ được bằng thanh "smoother" -> "reduce hit".
và một số kỹ thuật khác.....
chúc vui

vietnam
ban xai chuong trinh power mp3 cutter xai do. minh ko biet lam sao de goi chuong trinh do cho ban hay chi minh di

truongvinh01
mp3 cutter chỉ cắt được đinh dạng đuôi mp3 thôi, còn các định dạng khác như *.dat, cd, wmv thì nó đâu có cắt được đâu.