PDA

View Full Version : Các ứng dụng chạy trên PC!

tanlienthuan
08-06-2012, 09:50 PM
1 loạt các chuyên mục mới sẽ được mở để các bạn đóng góp bài.
CHỈ POST CÁC SOFT CHẠY TRÊN PC CÓ LIÊN QUAN ĐẾN ĐTDĐ... KHI POST PHẢI KÈM THEO TÊN GỐC CỦA PHẦN MỀM. CÁC BẠN CÓ THỂ BẤM "Tìm Kiếm Trong Bài" ĐỂ TÌM ĐÚNG PHẦN MỀM BẠN CẦN.

esthao
cái đó thì anh em biết rồi

hoabinh
link của PC Suite 6.8 Vietnamese Language :
http://www.nokia-asia.com/nokia/0,,78342,00.html (nhấn vô chữ DOWNLOAD)

truongvinh01
MÌNH DÙNG JET AUDIO CHUYỂN RẤT HAY. FILE MP3 CHỈ CÒN KHOẢNG 500KB THOI. MÀ ĐIỆN THOẠI CHỈ CÓ LOA MONO CẦN GÌ NHIỀU.

dothuvan
Mình cũng dùng Jet Audio để convert,nhưng khổ nỗi khi convert từ wma qua mp3 lại nghe nhỏ quá,anh em tư vấn cho mình xem muốn convert từ wma qua mp3 thì nên dùng cái gì??? Anh em nào có thì cho mình luôn nhé.
Cảm ơn nhiều!!!!

dt-furniture
Từ wma sang mp3 bạn dùng chương trình SWITCH nhé

nhatlinhltd
Bạn cần phần mềm chuyển các file nhạc thành MP3 ư?Nếu bạn dùng Jetaudio cũng chuyển được.Nhưng theo tôi bạn nên dùng Xilisoft Video Converter để chuyển định dạng file xem nhé.Cái này có thể chuyển các file hình ảnh (*.dat) sang thành các file có định dạng (ACC,MP3,WMA,WMV,MPG.....)và ngược lại nói chung là rất nhiều.Nhưng nếu MP3 được conver bằng chương trình này thì có tốc độ chuẩn là 192Kb/s với tần số 44100Hz nếu như vậy thì kích thước file hơi lớn vì vậy bạn nên dùng tiếp để có thể tăng giảm âm lượng của cả bản nhạc hoặc 1 đoạn nhạc trong bản nhạc đó, và cũng có thể lấy ra được những đoạn nhạc mà ta thích để làm nhạc chuông. sau hết các thao tác ta sẽ lưu bản nhạc này với phần đuôi mở rộng mà ta cần như (MP3,WMA....) mà ta muốn, Ở đây bạn nên sử sụng file nhạc với bitrate 128Kb/s tần số 44100Hz là OK lắm rồi.CoolEdit cũng có thể convert trực tiếp File nhạc từ CD đấy.Bạn hãy cố tìm mà sử dụng nhé hay lém đấy.Tôi dùng 7610 âm thanh hơi bé nên thường xuyên phải dung tới 2 CT này đấy.Tôi cũng muốn Up 2 PM này lên cho bạn nhưng vì nó hơi to.Nếu bạn có nhu cầu hãy Mail cho tôi theo QUOC_TOAN99@yahoo.com hoặc gọi điện cho tôi trực tiếp theo số di động ở chữ ký ấy nhé(Tôi ít khi check mail lắm)