PDA

View Full Version : Chào

tung
08-06-2012, 10:04 PM
Làm ơn cho hỏi chương trình chuyển từ phim(.avi) sang dạng (.rm) để chạy bằng chương trình Real Player???
Có bạn nào chuyển được rồi thì làm ơn cho vài phim vào địa chỉ của mình nhé
Mailto: lvnhan72@hotmail.com
Cảm ơn nhiều

nghiathanhwood
Real Player đọc được cả định dạng .3gp bạn dùng trình chuyển đổi sang 3gp cho nhẹ hơn và thông dụng hơn , định dạng này các máy đều đọc được cả , Tuy nghiên bạn chỉnh lại cho thông số cao hơn mặc định thì chất lượng hình ảnh sẽ như avi vậy thôi !
Chúc bạn thành công ! :-D
(Nếu chưa có trình này bạn pm cho tui tui sẽ sen cho nha !)

thanh-hoa-co
Mình đã sử dụng chương trình 3GPvideoconverter để chuyển 1 phim (.avi) thành phim (.3gp) nhưng khi cho chương trình Realplayer đọc thì nó bảo là "Clip cannot playable" mình không biết sao nữa ???? Làm ơn giúp mình với nhé !!!
Cảm ơn nhiều

cpmhoabinh
Bạn tải thử vài phim tui đã Convert về xem có đọc được không ?
Nếu đọc được vài bữa nữa mạng thoáng hơn tui sẽ up cho bạn trình Convert này để bạn xài đỡ nha ! :roll:

tanlienthuan
Thật buồn quá phim bạn chuyển cho tôi cũng không xem đươc. Mình đang dùng Nokia 9210, phần mềm xem phim là Realplayer 1.0. Khi bật phim lên nó vẫn hiện dòng chữ "Clip not playable". Nếu bạn có chương trình xem phim nào khác (như Smartmovie dùng cho Nokia9210 thì cho mình xin nhé) Có lẽ máy này kén chương trình lắm phải không?

alyvnam
bạn thử dùng soft này xem nhé ! Nếu thích thì hãy click thanks để ủng hộ anh em nhé !:mrgreen:

thanhlongsctb
Vậy là buồn thật vì không theo ý muốn . Nhưng thôi bạn ơi cũng đừng có buồn , bởi vì Realplayer chỉ đọc định dạng .3gp mà định dạng này xem chất lượng kém lắm , bạn cài thêm ứng dụng tommy00933 đã up lên đó chạy Avi và MP4 đẹp hơn nhiều ... !
Chuc vui ! :roll:

xnmaymytho
Cảm ơn các bạn nhiều!!
Máy của mình là Nokia 9210 communicator thuộc dòng Symbian s80 (Trong trang wep các bạn thấy ghi như vậy) vậy không dùng được các chương trình bạn gửi cho mình!!! Làm ơn có chương trình nào phù hợp (đã test) thì cho mình xin nhé
Cảm ơn nhiều!

dhp
Chào bạn ! vì mới nhận trọng trách dọn dẹp và quản lý Box nên cũng hơi bận một chút , vì vậy không giúp bạn cụ thể được , bạn vui lòng vào đây : http://www.thienlong.org/forumvn/forumdisplay.php?f=133 kiếm nha ! trong này các Mod và các anh em sưu tầm được rất nhiều ứng dụng mà bạn có thể dùng được , bạn có thể lấy về cài vào máy và dùng thử ...
Theo kinh nghiệm của tôi bạn vào đó lấy về trình Smartmovi tương ứng cài vào máy rồi chép phim avi vào đọc rất đẹp. Còn trình convert avi thì đều dùng chung cho các dòng NOKIA cả thôi !
Chào thân ! chúc bạn thành công ! :mrgreen:
PS : nếu máy của bạn thực sự chỉ dùng được định dạng .rm tôi sẽ cố gắng tìm lại trình convert này giúp bạn , bởi trình này dùng không thông dụng và thuận tiện cho lắm File đưa ra kích cỡ lại lớn nữa cho nên lâu rồi anh em không dùng đến
Vậy nha !

cpmhoabinh
Cảm ơn tất cả các bạn!
Mình đã thử rồi nhưng không xem được phim nào cả...Vậy có phim nào các bạn đã Test trên máy Nokia9210communicator rồi thì cho mình xin để xem thử nhé(Chạy với phần mềm Realplayer, movieplayer).
Mình có kiếm được chương trình Flashplayer chạy cho máy 9210, đã download và chạy được một vài bản nhạc nhưng lại bị báo "Out of memory" vậy là sao vậy? Có phầm mềm nào chuyển đổi phim ra file Flash để mình xem với phần mềm Flashplayer không?
Cảm ơn rất nhiều. Mong tin bạn.