PDA

View Full Version : Thắc mắc về N82 black

dhp
08-06-2012, 11:46 PM
Mình xài N82 nhưng không hiểu tại sao mỗi khi nghe nhạc bằng tai phone thì lại hiện chữ Speak now gì đó rồi chạy qua làm nghe nhạc bị gián đoạn bực mình lắm mà chạy xong thì nó bảo là không tìm thấy cứ như vậy làm mình không nghe nhạc gì được

thietchuong
Bạn có chắc là đã cắm chặt jack tai nghe chưa?
Thử lại xem nếu đã cắm chặt mà vẫn bị tình trạng trên thì thử format lại máy xem sao.
Nếu không thì nên up lại FW xem

ctycblsbinhan
bạn thử vào Settings , trong phần Enhancement ( cài đặt phụ kiện) chỉnh lại các thông số trong đó xem sao
chúc bạn thành công !

nambinhnam
Speak now là ra lệnh bằng giọng nói, speak now dùng để thực hiện lệnh cuộc gọi đi bằng giọng nói, hoặc tra danh bạ bằng giọng nói, hoặc thực hiện một tác vụ nào đó bằng giọng nói (cái này xài cho mấy cha lười bấm bàn phím nè:mrgreen:). Nếu bạn bị hiện tượng như trên thì vào mục Voice command & Voice aid để stop hết các lệnh trong đó nha. Nếu làm như trên mà không được thì bạn kiểm tra lại jack cắm tai nghe, lỗ cắm tai nghe vì khi jack cắm bị lỏng hoặc bị chạm thì cũng bị hiện tượng trên. Nếu không được thì bạn chỉ còn cách update firmware cho nhanh (đừng mang ra tiệm trừ khi lỗi do lỗ cắm tai nghe bị chạm). Thân:grin:

lcsvn
em cũng có một con N82 Black. không hiểu sao khi có cuộc gọi đến nó hiện lên dòng chữ Supersim O$&^&^. Bác nào biết giúp em với. Nghe gọi bình thường, đã up phần mềm xịn từ Nokia.vn