PDA

View Full Version : Giải đáp và thắc mắc các chương trình chuyển đổi Pos tại đây !

vthaichau
09-06-2012, 12:14 AM
Em có file prc vài trăm đến cả nghìn trang mà ngại copy sang word quá - có phần mềm hay cách nào copy nhanh sang word ko các bác nhỉ? :roll:
Các file prc này đều là truyện và sách TV cả :-D

lcsvn
09-06-2012, 12:15 AM
down cái nè về http://www.dysfunctionals.org/~networker/prc2html.zip
Đầu tiên, bạn tải chương trình rồi giải nén (nếu nó đã được nén). Bạn copy cả thư mục chương trình này rồi dán vào đĩa C trên máy tính. Tiếp theo, bạn copy file .prc cần “mở” rồi paste chúng vào cùng thư mục prc2html. Lưu ý, để cho chuyển đổi nhanh chóng và chính xác khi gõ câu lệnh, bạn nên đặt tên file .prc cần chuyển đổi càng ngắn gọn càng tốt.
Ở trong bài hướng dẫn này, tôi lấy ví dụ là chuyển file có tên là Aicap.prc. Cách làm như sau:
Vào Start>Run>gõ cmd để hiện ra bảng Command line.
Gõ cd\ để ra thư mục gốc của ổ C:\
Gõ cd prc2html để vào thư mục prc2html chứa file Aicap.prc và prc2html.exe
Gõ prc2html.exe Aicap.prc > Aicap.htm nhớ là có dấu > đấy nhé.
Sau khi quá trình chuyển đổi hoàn tất, bạn vào lại thư mục prc2html trên ổ đĩa C, sẽ thấy file Aicap.htm. Mở file này lên, copy text trong đó rồi dán qua word, sau cùng là tiến hành chỉnh sửa như ý muốn rồi thực hiện làm ebook dạng .prc

dhcts
Định dạng Mjp có ai biết pm nào convert được ko giup mình với.Cam ơn nhiều

bachhy
em muốn thu tiếng vào 1 bài hát thì cần những phần mềm nào hả các bac? Ý em là như thế này: Ví dụ như web sonhai.info khi nghe đến khúc dạo nhạc thì admin thu tiếng mình vào các bạn đang nghe nhạc tại website sonhai.info
Em muốn làm như thế thì cần những phần mềm nao?(em đã có đầu ghi)

dhcts
Cái này có nhiều cách lắm bạn à.
Bạn có thể dùng một số phần mềm chỉnh sửa âm thanh để đưa tiếng nói của bạn vào, bạn lên google tìm kiếm phần mềm đó với từ khóa là "sound edit" chẳng hạn.
Như mình có lần đã sử dụng phần mềm sound edit pro chẳng hạn.
Mở file tiếng của bạn sau đó copy, rồi chèn nó vào trước bài hát là dc.
Sau đó save nó lại là ok.
Còn nếu bạn muốn chuyên nghiệp hơn thì có thế dùng một số chức năng như mix để cho lời của bạn vào hẳn trong bài hát.

antrung_nguyen
có thể cho tớ phần mềm và key mà cậu đang xài hoặc đã biết kỏ

chanvietco
Download here (http://www.rmbsoft.com/programs/sep21.exe)
Sound edit pro 2.1
Download cả cái đính kèm bên dưới nữa nhé!
Nhớ click Thank nhé! Không Anh em lại bùn.
Có j thắc mắc thì Contact Ym: Mr.TommyFrank

matassan
anh em có thể hướng dẫn rõ từng bước dùm không,em nood wa,chẳng bít gì

lcsvn
ai giúp em với

latigo7441
Phần mềm nào dùng để lồng 2 bản nhạc lại với nhau vậy các bác?Tức là 2 bản nhạc cùng hát 1 lúc chứ ko phải là nối với nhau,hát từng bài đâu