PDA

View Full Version : CÁC BÁC ƠI GIÚP TUI VỚI (cách đổi từ rar sang wav

hanamtbxd
09-06-2012, 08:50 AM
Tui đang muốn cài nhạc chuông có lời. Nhưng con NGAGE QD của tui ko nhận được nhạc chuông có đuôi rar. Các bác có thể chỉ cho tui cach chuyển từ đuôi rar sang đuôi wav được ko. Cám ơn các bác nhiều

lcsvn
Làm sao mà nhận được?
file .rar = file nén mà. Dùng winrar giải nén file này ra là có ngay file .wav hay .amr để chép vô N gage thôi bác.

bachhy
Nhưng đuôi amr cũng ko đọc được luôn bác à. Máy của tui chỉ đọc được có đuôi wav à. Bác có cách nào đổi thành đuôi wav thì chỉ cho tui với

vuongthaivan
:shock: :? amr là 1 loại định dạng âm thanh nguyên thủy nhất của mobile mà mọi "dế" đều đọc được huống chi Ngage-QD. Có rất nhiều phần mềm để chuyên đổi qua lại giữa các định dạng âm thanh, nhưng tui chưa thấy có cái nào chuyển được từ amr sang wav vì chất lượng của 2 cái này là "1 trời 1 vực". Bạn hãy thử tạo lại hệ thống của thẻ MMC và hãy để phần nhạc chuông ở trong thư mục E:/Sounds/Digital chắc chắn máy của bạn sẽ nhận được thôi. :wink: chúc bạn thành công

vietnam1
mình nghĩ có lẽ u đã tải file nhạc về nhưng có đuôi rar u thủ giải nén ra rồi chép vô thủ xem

mktkimthanh
nhap chuot phai vao cai file co duoi .rar chon dong extract here la no giai nen' ngay ma`. Win XP co san win rar luon roi khoi kiem dau xa cho met

vietgate
giải nén ra cu ơi