PDA

View Full Version : Một loạt câu hỏi về n78 cần giải đáp :(

nhungnguyen122
09-06-2012, 09:07 AM
Mình cần hỏi những vấn đề sau:
Realplayer của N78 chạy được những file movie nào? độ phân giải bo nhiêu là thích hợp?
N78 có phần mềm nào để turn on đèn flash chụp ảnh không?
Cài phần mềm nào cho N78 xem được nhiều định dạng movie nhất?
Mình đã hack được N78 nhưng sao không install được file symbian os pips ( theo hung02nokia hướng dẫn ) báo lỗi update error.
N78 có chạy được các phần mềm shake ko ? ( shake sms )
Máy mình đôi lúc bị đơ và khởi động lại mình nên làm gì. Đôi lúc máy cũng ko rung mặc dù có để ở chế độ rung. ( mới mua 1 tuần hà )
Cho mình xin file fexplorer chạy trên n78 tốt nhất.
Bản emap nào không mất tiền đăng kí?
Chắc hỏi tạm vậy đã, có gì hỏi tiếp ~.~

alyvnam
Real chạy 3gp và mp4 độ phân giải tốt nhất là CIF 352x288 ..ko nên để lớn hơn phân giải máy vì sẽ làm giựt hình
CorePlay là pm xem được nhiều định dạng nhất trên Nokia S60v3 ( máy bạn thuộc dòng này)
Máy ko có cảm biến chuyển động nên ko dùng đc pm shake
Máy có hệ điều hành..đôi lúc đơ là điều có thể chấp nhận
Search pm X-Plore 1.22 trên rum..đó là pm Explore tốt nhất cho Nokia
Người Việt ủng hộ pm Việt..đăng kí có 5k thôi..phiên bản thì ko rõ đâu
ko thank thỳ lần sau đừng hỏi tiếp :( http://www.pdaviet.net/images/smilies/Supprise.gif

bich_pham
Còn mấy câu này:
N78 có phần mềm nào để turn on đèn flash chụp ảnh không?
Mình đã hack được N78 nhưng sao không install được file symbian os pips ( theo hung02nokia hướng dẫn ) báo lỗi update error.
Cho mình xin file fexplorer chạy trên n78 tốt nhất. ( mình thích xài cái này hơn )

bachhy
Thế khi hack đã copy file installserver vào ổ C:/sys/bin chưa,không làm theo đúng chỉ dẫn thì có hack được không install được cũng là điều tất nhiên.Riêng về chương trình quản lý file bạn yêu cầu hiện tại trên Box đã có rất nhiều,bạn có thể dùng chức năng tìm kiếm nhanh để search.
Lưu ý: Thành viên nào up lại file sẽ bị dell ngay lập tức,nhằm chống lãng phí diện tích cũng như dung lượng 4rum.Các bạn có thể đưa link đính kèm.

bachhy
Lưu ý : N78 bên trong đã hỗ trợ symbian os pips nên bạn có thẻ bỏ qua không cần cài file này nhé !

dunglevo
Ủa mình nhớ là N78 có hỗ trợ cảm biến chuyễn động mà, sao lại không có được ? HIc sorry nếu em nhớ sai

qhai959
Không tìm thấy Coreplayer trên forum thiênlong, qua google search có down về được nhưng bản 1.2 chạy giật tưng tưng trong khi smart movie chạy bình thường.
N78 có phần mềm nào để turn on đèn flash chụp ảnh không? Mình cài mấy cái nhưng ko bật được, ai thử được cái nào chỉ dùm mình với, đưa link đến bài viết thui.
N78 có hỗ trợ cảm biến chuyễn động ko?

vietnam1
chương trình Coreplayer trên 4rum rất nhiều,không biết bạn search kiểu gì mà không thấy.Qua link dưới đây tham khảo nhé.
LINK:http://www.thienlong.org/forumvn/showthread.php?t=65860

nhathoang
Hix, hình như lúc đó search ghi mỗi coreplay, nó chả ra cái gì cả ~.~. Tại bạn ấy nói thiếu tên.
N78 có phần mềm nào để turn on đèn flash chụp ảnh không? Mình cài mấy cái nhưng ko bật được, ai thử được cái nào chỉ dùm mình với, đưa link đến bài viết thui.
N78 có hỗ trợ cảm biến chuyễn động ko?

gocuongphat
09-06-2012, 09:08 AM
cảm biến chỉ có dòng N95, N95 8GB ,N96 và N82 thôi