PDA

View Full Version : Cho Mình Hỏi Về Mấy Máy Sony

drvovanloan
29-05-2012, 07:22 PM
trước giờ mình chưa xài qua SE bao giờ mấy bạn nào rành về máy này cho mình hỏi so với Nokia cái nào xài tốt hơn
mấy cái như T610,T630,K500i,K700i cái nào cài được tiếng việt
với lại mấy máy SE mình thấy nó ghi "bộ nhớ chia sẽ" QuickShare là sao mấy bạn,có khác gì
so vớ bộ nhớ của mấy máy Nokia
với lại cho mình hỏi mấy cái T610,T630 nhạc chuông hình như chỉ có MIDi thì phải chứ ko có mp3 hoà tấu?
Cảm ơn nha! :D

minhkhago
29-05-2012, 07:22 PM
Bạn ơi, thực ra cái nào dùng tốt hơn thì không nói được đâu. Còn tùy vào sở thích mỗi người và từng model máy khác nhau nữa. Còn nói về điện thoại nói chung thì SE thường tiên phong về kỹ thuật cao, còn Nokia thì lại dễ dùng và phổ thông hơn. Còn tùy từng model máy thì lại có những tính năng khác nhau.
Về "Quick Share" thì không phải là bộ nhớ chia xẻ đâu. Đó là tính năng chia sẻ tài nguyên Multimedia, ví dụ như tin nhắn MMS chẳng hạn. Cái tính năng này thì ở VN không được phổ biến lắm (theo tớ nghĩ là như vậy).
Còn bộ nhớ chia xẻ lại là các module trong máy dùng chung một bộ nhớ (T610 là 4MB).
Con T610 thì không có ringtone mp3, nhưng mà có thể play được các file WAV, nên chỉ cần convert các file mp3 --> wav là được. Nhưng mà dung lượng máy ít quá --> chẳng nghe được mấy bài hát đâu.