PDA

View Full Version : Iphone vs N95

vietgate
26-05-2012, 06:00 PM
Giữa 2 con này ,con nào ngon hon vay các bn5:neutral:

haivanphu08
Theo đánh giá Cnet,Apple iPhone dành chiến thắng.Tuy thua kém vỠtính năng nhưng thiết kế đặc biệ cũng như khả năng trình diễn multimedia đỉnh cao là những yếu tố giúp iPhone vượt lên.
Nếu khoái âm nhạc nên chá»n iPhone
Khoái ứng dụng thì chá»n N95

ctycblsbinhan
Minh thay Ifone nghe co hay j dau, neu k fai noi la rat binh thươn. Minh cứ nghĩ cua Apple fai la nghe nhac đỉnh lắm chư. Thất vong....

sinemb1212
uh,mình cÅ©ng nghÄ© nhÆ° bạn,N95 nghe nhạc cÅ©ng tốt,cài dc nhieu ứng dụng,chụp hình tốt, chỉ có Ä‘iá»u giao diện không bắt mắt bang iphone,iphone chỉ coi film là ngon và thá»i trang

thietchuong
CÃC PÃC Æ I GIÚP MÃŒNH VÆ Ã ,MÃŒNH MUá»N COPY DANH BẠ TỪ SIM QUA MÃY THÃŒ LÀM SAO ,PÃC NÀO BIẾT XIN HƯÓNG DẪN CỤ THỂ DÙM MÃŒNH VỚI ,MINH MỚI XÀI NÊN KHÔNG RÀNH LẮM,(MÃY Apple iphone )thanks

vimexco
mình mới mua 1cây iphone Apple ,mình không biết cách copy danh bạ từ sim qua máy ,mong các anh em nào biết hướng dẫn giùm mình vơí ,cảm ơn trước nha

minhphuong889300
Vá» chuyện nghe nhạc, chất lượng âm thanh loa ngoài lẫn nghe qua tai nghe có thể nói hiện nay Iphone không có đối thủ kể cả các máy nghe nhạc chứ không chỉ là Ä‘iện thoại di Ä‘á»™ng (muốn so sánh bạn cần có 1 tai nghe trên 100 usd, vá»›i các tai nghe rẻ tiá»n thì máy nào cÅ©ng hát dở nhÆ° nhau). Bạn nào không đồng ý có thể vá» tập nghe nhạc lại (việc này hÆ¡i tốn tiá»n).
Hiện nay phải nói là các chức năng thoại của Iphone không được ngon lắm (thao tác danh bạ, tin nhắn, quản lý cuá»™c gá»i ...) và hÆ¡i lạ (vd: cách quản lý tin nhắn) cÅ©ng dá»… hiểu vì đây là Ä‘iện thoại đầu tiên của Apple nhÆ°ng nên nhá»› rằng Iphone chạy trên hệ Ä‘iá»u hành Mac, Ä‘iá»u này nói lên là má»i việc sẽ được giải quyết dá»… dàng bởi những tiện ích của các hãng phát triển phần má»m Ä‘á»™c lập khi bá»™ SDK (software development kit) của Apple được chính thức phát hành vào đầu năm 2008 (hiện tại các ứng dụng Ä‘á»u được viết tá»± phát không được há»— trợ bởi Apple). Bắt Iphone hiện nay ra so sánh chẳng khác nào Ä‘em má»™t PC chỉ má»›i cài hệ Ä‘iá»u hành ra bình luận.
Tóm lại, những thiếu sót hiện nay sẽ được giải quyết nhanh chóng nhÆ°ng những mặt vượt trá»™i của Iphone (chạy nhanh, chất lượng màn hình và chip xá»­ lý đồ há»a, chất lượng âm thanh, ná»n tảng hệ Ä‘iá»u hành danh tiếng ...) các hãng khác muốn theo kịp bắt buá»™c phải cải tiến phần cứng lẫn phần má»m, có nghÄ©a là giá thành sản phẩm của há» sẽ phải tăng lên (mà theo tôi chi phí cải tiến này sẽ không nhá»).
Nhân tiện để copy danh bạ từ sim vào máy bạn có thể dùng Ibrickr hoặc Installer để cài simport vào máy và chạy ứng dụng này.

dmcqngai
Má»i so sánh chỉ mang tính tÆ°Æ¡ng đối thôi bạn a.NhÆ° bạn kidhack đã nói Má»—i cái có má»™t lợi thế ,mình cÅ©ng cùng má»™t nhận xét nhÆ° vậy tại thá»i Ä‘iểm hiện tại (khi ma soft cho Iphone chÆ°a Ä‘a dạng bằng N95),có má»™t Ä‘iá»u quan trá»ng mà các bạn không để ý đến đó là giá cả của Iphone chỉ gần bằng 1/2 giá của N95 thôi.Nếu Phamvanduy đáp ứng được yêu cầu nào thi dùng loại đó thôi.

davidminhtang
Thanks các bạn đã cho ý kiến.Cuối cùng mình chon N95 ,boj khả năng chụp hình,quay film,nghe nhac và dá»… sữ dụng.NhÆ°ng có Ä‘iá»u mình mún há»i là tốc Ä‘á»™ duyệt web và down có phải Iphone nhanh hon N95 phải không.

thietchuong
"tốc Ä‘á»™ duyệt web và down có phải Iphone nhanh hon N95 "cái này thì ko ai có thể chối cãi bác ạ!cá»±c đỉnh!xem youtube trên đấy thì thôi rồi bác ạ!mà màn hình của nó trôm má»m mại hÆ¡n ná» chín "lăm" nhà bác nhiá»u!hé hé