PDA

View Full Version : cần giúp đỡ ip

hoabinh
26-05-2012, 06:07 PM
mình mới tậu con ip nhưng không biết phần mền nào để cài nhac, phim và chuông vào ip cả mong các huynh đệ chỉ giáo,cảm ơn các huynh đệ rất nhiều

dunglevo
Bạn phải dùng cable đi kèm IP nối IP với PC lúc này ITunes nhận dạng IP xong bạn thấy ngay cái IP của bạn trong iTunes lúc này bạn mới lựa chọn được các mục cần đưa vào IP chứ. ở Itunes bạn nên tạo các thư mục chứa các nhóm bài nhạc như Nhạc tre, Nhac vàng, ..... . Trong phần Ringtone bạn nên gắp các bài nhạc chuông của iPhone (m4r) vào đó . Trong phần video thì gắp các file video vào đó sau đó nhấn vào cái IP của bạn hiện lên trong cửa sổ của iTunes rồi vào từng Tab bên cửa sổ lớn này cho IP nhé cuối cùng nhấn Aply hoặc Syn là những thứ bạn đã lựa chọn sẽ được chuyển vào IP qua 1 thời gian Syn lâu hay nhanh còn tùy vào dung lượng bạn đã lựa chọn để copy vào IP và tốc độ xử lý của PC nhé. Chúc bạn thành công!
Bạn có thể tham khảo cách tạo nhac chuông và cách đưa nhạc chuông vào iPhone ở đây: http://www.thienlong.org/forumvn/showthread.php?t=66070

dogothanhhien
Mình đã Làm Theo Diễn đàn Bạn Chỉ Dẫn Nhưng Mình Add Mãi Bài Nhạc Mình Mới đổi Thành M4r Qua Ringtone Mà Ko được Bạn ơi,bạn Chỉ Cụ Thể Giúp Mình được Không Tks Trước Nha ,bạn Chỉ Mình Cách Xoá Nhạc Nghe Và Nhạc Chuông Luôn Nha

dogothanhhien
nhạc chuông thì như thế này :
nếu là ver 102 thì dùng iBrick để add
nếu là ver 111 ,112,113 thì dùng iPhoneRingToneMaker để add

chanvietco
cach su dung nhu the nao ban

tanlapfireco
cach su dung nhu the nao ban

tiemkinhduongquang
Khi bạn đã có m4r rồi bạn thực hiện gắp và thả nó vào phần Ringtone của iTunes sau đó nhấn vào iPhone trong iTunes chọn tab ringtone thấy bản nhạc đó ngay. bạn có thể chon all hoặc chọn từng bài nếu tích vào đầu của bài đó rồi syn. Nhưng nhớ lần sau mỗi khi syn thêm gì thì đều phải chọn lại nó nhé. vì iTunes sẽ thực hiện syn những gì được lựa chọn chứ không add thêm giữa 2 lần syn.Nếu chắc hơn và không cần suy nghĩ đến ringtone ở mỗi lần làm việc với iTunes bạn hãy dùng Ibrick, iPhoneBrowser hoặc WinSCP copy hoặc gắp nhả file m4r đó vào {root}/Library/Ringtone thế là cái ring đó đã nằm cùng với ring default của IP rồi khỏi cần syn thích thì vào mà xoá thôi đưa ra xoá đi thoả mái. Còn cái ringtone Maker đưa MP3 vào làm ringtone nhưng phập phù lắm và nếu syn với iTunes để đưa thêm bài hát hoặc Videos vào thì lại phải tìm cách để syn dc cả nó nữa không là lại mất ngay. Chúc bạn thành công. Chắc bạn không biết cách thực hiện gắp nhả file chứ gì?