Chủ đề: M56 fullflash
Xem bài viết riêng lẻ
Cũ 29-05-2012, 01:07 PM
petrosetco petrosetco đang online
Senior Member

Äầu tiên tui tải file fullflash trong diá»…n đàn thienlong này nè ,phần S55 á . NhÆ°ng mà thiệt ra nó là file của S57 , đúng ra là write memory xong là phải unlock(dùng Freia 9;nhÆ°ng mà nó chỉ nhận cổng COM thui,ma tui xài USB) nó má»›i hoạt Ä‘á»™ng được (má»›i bít Ä‘iá»u này).Write xong(write = V-klay;dùng USB cable) máy ko hoạt Ä‘á»™ng nữa , tui há»ang wá nên Ä‘em Ä‘i sá»­a . Tá»›i cá»­a hàng kia sau khi kiểm tra máy 3 ngày nó báo là hÆ° CPU thay hết 500k (vô lí), tui Ä‘em tá»›i chá»— khác kiểm tra thì nhấn nút Power trên máy dt thì ko lên nguồn nữa => hÆ° IC nguồn=>tháo ra thay cái má»›i nhÆ°ng mà hàng S55 giá» hiếm wá nên tui đợi tá»›i 3 tuần rùi mà vẫn ko bít số phận cái máy làm sao hết :cry: VẬY ÄÓ
Máy ko lên nguồn,ko bắt tay vá»›i PC thì làm sao mà sá»­a phần má»m ? mà phần cứng tá»›i giá» cÅ©ng chÆ°a bít là xong hay chÆ°a nữa ?Chá»— sá»­a má»›i nói là nó sá»­a máy lên nguồn là ok , cài lại phần mêm là chuyện nhá».
Tui o TpHCM lận , thanks CX65 . Cái máy này tui mua bên Thái nên đâu có bảo hành gì đâu
->