Xem bài viết riêng lẻ
Cũ 04-05-2013, 02:11 PM
anphafurniture anphafurniture đang online
Senior Member

Mặc định 3G lock FW 3.1 thỉnh thoảng bị màn hình tối Ä‘en mà gá»i tá»›i chuông vẫn đổ?

Mình có 1 cây Iphone 3G lock má»›i up lên FW 3.1, má»i thứ Ä‘á»u ổn định, sóng rất tốt. Duy chỉ có 1 Ä‘iá»u là thỉnh thoảng hay bị màn hình tối Ä‘en, nhấn home cỡ nào cÅ©ng không lên! lúc đó mình thá»­ lấy Ä‘t khác phone vào thì vẫn đổ chuông bình thÆ°á»ng. 1 ngày bị chừng 1,2 lần, không phải bị hoài đâu nhé, các bác đừng hiểu nhầm !
Sau đó chừng 5,10p thì nhấn home lại lên! lúc lên thì sóng bị mất, chừng 10s thì có lại sóng!
Tiểu sử máy mình như sau: ban đầu xài FW gốc 2.0, xài ổn định, khi thấy FW 3.1 ra có hỗ trợ MMS thì mình bắt đầu úp lên bằng cách theo thứ tự lên 3.0 redsnow jailbreak rồi lên custom FW 3.1.
Mình đã tìm má»i phÆ°Æ¡ng án sá»­a chữa nhÆ°ng không thể khắc phục được lá»—i này. Vd nhÆ°: tắt hẳn mail, (thay MobileMail.app --> MobileMail.xxx), chép file vào poweruser gì đó, giống nhÆ° cài Insomnia mà máy nóng và hụt pin kinh khủng. Không cài game hay soft gì ngoài SB setting, Ultranow, MobilSubtraction,Xgps, liveclock, Cydia, bosspaper!
Mong má»i ngÆ°á»i giúp mình! Tks! :">
->

CHUYÊN MỤC ÄƯỢC TÀI TRỢ BỞI