Xem bài viết riêng lẻ
Cũ 04-05-2013, 03:58 PM
infoodco infoodco đang online
Senior Member

Mặc định Hướng dẫn tạo Custom Firmware IPSW IOS 6.0/6.0.1 không nâng baseband bằng cho iPhone 4, 3 GS.

Thông thường khi update firmware mới cho các iDevice thường thì baseband cũng được nâng lên. Điều này ảnh hưởng đến việc unlock cho các thế hệ iPhone lock của bạn. Để tránh tình trạng restore iPhone lên firmware IOS 6.0/6.0.1 mà không bị nâng baseband lên để sau này bạn có thể unlock cho iPhone của bạn.

Sau đây tôi xin hướng dẫn các bạn tạo cho mình một bản Custom Firmware IPSW không nâng baseband để các bạn có thể jailbreak và unlock thiết bị của mình.

Bước 1: Tải phiên bản mới nhất của Sn0wbreeze v2.9.7 ( từ đây ) cho Windows và lưu các tập tin ở một vị trí quen thuộc trên máy tính của bạn.

Tải về iOS 6.0.1 cho thiết bị của bạn.

Tải iOS 6 Firmware IPSW For iPhone, iPad and iPod touch

Bước 2: Giải nén Sn0wbreeze v2.9.7 và chạy Sn0wbreeze v2.9.7. Click nút OK.

Bước 3: Click vào icon mũi tên màu xanh góc phải phía dưới

Bước 4: Chọn Browse for an IPSW

Bước 5: Chọn firmware mà bạn muốn restore.

Bước 6: Chọn Old-bootrom. Lưu ý chỉ có một số baseband sau đây mới có thể unlock

Bước 7: Click vào icon mũi tên màu xanh góc phải phía dưới.

Bước 8: Chọn Baseband Preservation Mode để tạo Custom Firmware IPSW không nâng baseband.

Bước 9: Click Yes và đợi Sn0wbreeze tạo Custom Firmware IPSW.

Bước 10: Sn0wbreeze tạo cho bạn một bản Custom Firmware IPSW trên màn hình desktop.

Bước 11: Bạn đưa thiết bị của bạn vào chế độ DFU pwned, tắt Sn0wbreeze và khởi động iTunes. Chọn thiết bị kết nối từ menu bên trái. Bấm và giữ phím Shift + click chuột vào nút Restore trong iTunes. Chọn tập tin firmware từ thư mục desktop của Window để cho iTunes restore.

Như vậy thiết bị của bạn đã restore lên IOS 6.0/6.0.1. Sau đó bạn jailbreak theo hướng dẫn này và unlock theo hướng dẫn sau đây.

Chúc các bạn thảnh công.
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI