Xem bài viết riêng lẻ
Cũ 04-09-2019, 09:07 PM
boreiclin254 boreiclin254 đang online
Junior Member

Mặc định Kinh nghiệm để làm việc hiệu quả?

Nhiá»u ngÆ°á»i thÆ°á»ng cảm thấy nhÆ° phát khùng lên khi nghÄ© cách làm sao dành thá»i gian được cho bạn bè, gia đình, công việc, vui chÆ¡i… Thay vì cố sức cân bằng thá»i gian cho tất cả, hãy tìm các tận hưởng chúng theo cách kết hợp. Giao tế vá»›i đồng nghiệp nÆ¡i công sở, tìm ngÆ°á»i có cùng sở thích ngay tại công ty, phát triển nghá» nghiệp thông qua bạn bè và các hoạt Ä‘á»™ng mà bạn yêu thích. Tìm hiểu Mạng Việc Làm bạn sẽ thấy đó là kho tàng kiến thức hữu ích cho con Ä‘Æ°á»ng sá»± nghiệp của bạn.

Hãy chá»n lá»±a các Æ°u tiên:

Lá»±a chá»n các Æ°u tiên cho cuá»™c Ä‘á»i của bạn. Vá»›i má»—i Ä‘iá»u, bạn có thể thá»±c hiện nó theo chiá»u sâu hay chiá»u rá»™ng. Hãy tập trung vào các hoạt Ä‘á»™ng mà bạn cảm thấy vui thích và thá»±c hiện chúng má»™t cách hiệu quả. Tôi chá»n cuá»™c sống của má»™t nhà tÆ° vấn cho các công ty vì tôi thích làm việc kinh doanh, nhÆ°ng tôi lại không muốn sống cuá»™c sống nhÆ° CEO của má»™t công ty lá»›n. Sá»± chá»n lá»±a của tôi dá»±a trên cách sống mà tôi mong muốn.

Lấy hiệu quả làm ưu tiên hàng đầu

Bạn không thể giá»i tất cả má»i thứ. Những công việc là thế mạnh của bạn sẽ Ä‘em đến cho bạn nhiá»u niá»m vui khi thá»±c hiện, trong khi lại tốn ít thá»i gian của bạn. Äừng làm những việc không thuá»™c vá» chuyên môn của bạn khi thá»i gian và nguồn lá»±c là hữu hạn. Hãy kiến tạo cuá»™c sống để đáp ứng được những Ä‘iá»u bạn muốn, và mạnh dạn từ chối những cÆ¡ há»™i không phù hợp vá»›i bạn. Nếu bạn không hoạch định nên cuá»™c sống của chính mình, ngÆ°á»i khác sẽ thay bạn làm Ä‘iá»u đó. Xem thêm để cập nhật những tin tức má»›i nhất vá» việc làm IT bạn Ä‘ang cần tìm.

Hãy chủ Ä‘á»™ng há»c há»i

Bạn thÆ°á»ng nghÄ© rằng việc há»c há»i tiêu tốn nhiá»u thá»i gian của bạn, tuy nhiên luôn có những cách làm má»›i, những công cụ má»›i cho phép bạn thá»±c hiện những việc lặt vặt vá»›i ít thá»i gian hÆ¡n và cho bạn nhiá»u tá»± do để làm các công việc quan trá»ng. Hãy luôn tìm tòi những cách làm tiết kiệm thá»i gian. Nếu cảm thấy má»™t việc gì đó kéo dài lê thê, hãy thá»­ má»™t cách làm má»›i và cố gắng làm nó thật nhanh.

Quẳng quánh lo đi và vui sống

Bạn không cần phải dằn vặt mình nếu không thể hoàn tất hết má»i Ä‘iá»u mong muốn. Äiá»u đó vẫn thÆ°á»ng xuyên xảy ra. Sẽ không phải là tận thế nếu bạn còn vài Ä‘iá»u chÆ°a thể thá»±c hiện. Hãy ăn mừng những Ä‘iá»u bạn đã làm được và trau dồi các kỹ năng để trở nên hiệu quả trong công việc. Lập danh sách các công việc Æ°u tiên, hoan hỉ gạch ngang chúng khi đã hoàn tất. Má»—i công việc hoàn thành là má»™t chiến thắng nhỠđóng góp vào thành công lá»›n của bạn. Truy cập vào website https://mangvieclam.com để biết chi tiết hÆ¡n vá» các chuyên mục việc và kỹ năng cho bạn.