Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 03-05-2013, 09:45 AM
john john đang online
Senior Member

Mặc định Pin Iphone 3G hết sạch sau 1 đêm

Máy của em IP phiên bản quốc tế up lên 2.2.1 buổi tối cài ch trình loginme vào máy, xạc đầy pin, nhưng sáng ra máy hết sạch pin chỉ còn vạch đỏ, em ko hiểu nguyên nhân tại sao. bác nào biết xin chỉ giáo với.
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
sevencorp sevencorp đang online
Senior Member

tôi cũng một lần bị như bạn. Để chuông báo thức dậy đi làm thế nào tèo nghỉ làm luôn.
Nguyên nhân là máy bạn có cài GPRS do vậy thỉnh thoảng một số phần mềm tự động update do vậy rất hao Pin. Tôi để ý nếu bạn bấm vào phím home thì sẽ thấy máy chỉ thị đang download cái gì đó thay vào chữ ngày tháng ở dưới đồng hồ. Cách khắc phục nuế không cần thì thì xóa bỏ pass ở cài đặt GPRS đi và lúc nào cần dùng thì nhập lại là OK.
->

tuxuong51a tuxuong51a đang online
Senior Member

Mình đã tắt GPRS, ko cho bất cứ ch trình nào chạy ẩn rồi, đang theo dõi ko biết có vấn gì ko, mà mình đã tắt hẳn máy đi rồi, sáng bật máy,báo pin cạn kiệt đỏ lòm, ko phải 20 hay 10% gì mà, gần như cạn luôn, như này rất dễ chết pin thì phải, bác nào bị như này bao giờ chưa, máy dùng bình thường, hôm qua chỉ mới cài logmein thôi
->

nhan.le nhan.le đang online
Senior Member

Chắc chắn máy của bạn có 1 chương trình nào đó chạy ẩn hoặc dịch vụ 3G đang chạy. Ví dụ như trò chơi NES, nếu đang chơi mà bạn bấm nút home thì chưa chắc đã thoát khỏi NES đâu.
Bạn chú ý trên status bar có gì lạ không, 2 nữa là vô settings kiểm tra xem thời gian usage và stanby có khác nhau không?
->

drvovanloan drvovanloan đang online
Senior Member

Cứ coi là chạy ẩn, nhưng mình đã tắt hẳn máy để đi ngủ rồi mà, lúc tắt thì mình cũng ko để ý xem là máy tắt hẳn chưa, chỉ nhìn cái vòng nó chạy một lúc, mình cho vào bao và đi ngủ, mình sẽ theo dõi thêm, tất cả binh thường trứoc khi mình cài logmein, hôm nay sạc máy cũng đang chạy bình thường, để đêm nay mình thử tắt máy xem sao
->

ld_garment ld_garment đang online
Senior Member

Sorry vì đã không đọc kỹ. "Đã tắt hẳn máy" mà bị hết pin thì có vẻ như bị bệnh nặng đó.
->

mxuan mxuan đang online
Senior Member

Nặng gì bác, em restone lại chắc không sao, nhưng em muốn tìm nguyên nhân là tại sao thôi, bực quá, hết sạch đến gần cạn kiệt, nếu ko phải phần mềm, mà là bị phần cứng ví như đập vào đâu đó chập cheng thì nguy thật
->

camlyvt camlyvt đang online
Senior Member

Mình không nghĩ nó liên quan đến phần mềm, vì máy bạn tắt rồi thì ngay cả OS còn ko chạy nữa là phần mềm
->

giangthanh giangthanh đang online
Senior Member

Ẹc đang dự định tậu 1 em mà nghe các bác phàn nàn cảm thấy nản thật sự(:|, vậy bình thường còn thua cả pin của PPC rồi còn gì
->

norfolk norfolk đang online
Senior Member

Bác cứ chơi đi, thực sự tôi đoán:
1. kẹt nút nguồn(tôi ko thích thiết kế nút nguồn nhô ra 1 tí như thế sao ko vat bằng thụt vào trong như của nokia, chứ nút nguồn hơi nhô ra rất dễ vướng vào bao hay túi quần)
2. Pin của iphone thực sự khá trâu so với cái màn hình 3,5 này, ko tin bác cứ để trong chế độ stanby. tôi test thử đc 4,5 ngày. Các bác kêu chỉ đc 1,2 ngày là do các bác dùng vọc quá nhiều, game, wifi....
3. Có lẽ phiên bản quốc tế tôi cài phần mềm crack hơi nhiều, còn nếu phần mềm trên Apple chắc ko có chuyện này
Tôi chưa tìm đc nguyên nhân vấn đề, nhưng từ sáng đến giờ ko thấy có hiện tượng gì. Để đêm nay tắt máy xem sao
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị