Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 06-05-2013, 09:36 AM
lagiangfpc lagiangfpc đang online
Senior Member

Mặc định Xin giúp về vấn đề sau khi đã unlock Iphone 3GS nha.

Đầu tiên mình xin nói là mình rất là...gà về Iphone, chỉ biết mua về xài nên thiệt tình không hiểu các thuật ngữ để ***** hay can thiệp bằng các phần mềm gì đâu nha.
Tình hình là mình ký plan xài bên ÚC cái Iphone 3GS phiên bản Lock hồi tháng 11 năm ngoái, trước khi mình về Tết vừa rồi, mình có nhờ nhà mạng bên đây unlock để có thể xài được ở VN,nó làm xong, mình gọi hỏi nó có đc chưa, nó nói có thể xài ở VN rồi => Đem về, bỏ sim Mobi vào xài không có sóng, chắc là nó ko unlock hoặc là trong quá trình unlock , mạng nó có gửi tin nhắn gì cho mình, mà mình chả bít mình có làm gì không nữa, nên không để ý lắm.
Thôi kệ, mình có nhờ anh bạn dùng chương trình BlackraJn để unlock , ok, xài được liền
Máy đó mình tặng cho bạn mình nên mình không có cài Cydia hay những gì đại loại như vậy. Cũng chưa từng vọc bất cứ cái gì luôn.
Mình nhớ nó chỉ là fm 3.1.2, cụ thể hơn thì mình không thể nhớ được.
1-Giờ tình trạng như vậy, bạn mình nói hồi Tết, đi vòng vòng ở SG thì có bắt sóng wifi bình thường, thấy nhiều sóng lắm, dạo gần đây khoảng 2 tuần hơn, có tình trạng là đi quán cafe, quán thấy được sóng wifi, quán thì không. VẬY CHO MÌNH HỎI ĐÓ LÀ TÌNH TRẠNG GÌ VẬY ?
2-Mình có đọc 1 số bài thread trong đây, thấy có nói vụ gì mà sau 40 weeks là bị tình trạng bootroom, rồi tình trạng ăn cáp, ăn táo...thú thiệt là mình không rành lắm , chẳng biết máy mình sẽ bị không ? Còn vụ gì mà phải SHSH gì gì nữa, thú thiệt là không hiểu lắm,máy mình chưa từng lấy FW để up lên Cydia vì chưa từng cài Cydia luôn ^^. Mình đưa số serial cho các bạn dễ hình dung : 88940wq2xsd. Nếu như máy mình lâm vào tình trạng như các bạn khác là bị ăn táo thì không còn cách nào khác phục sao ?
3-Sắp tới bạn mình tính sẽ cài 1 số ứng dụng cũng như 1 số games để giải trí, vậy thì nên làm sao ?
4-Mình thì không ở VN nên không thể tự tay cầm máy đi hỏi các anh em, cho nên nếu anh em nào ở TPHCM mà chuyên làm mấy cái vụ này cũng như được đa số anh em giới thiệu về độ chuyên nghiệp, mình xin được hỏi địa chỉ để bạn mình có thể đến làm, tốn phí cũng được, tại mình hok có tin mấy cửa hàng ở ngoài đường ,nó hơi bị lung tung quá đi.
Mình xin cám ơn các bạn đã bỏ thời gian ra đọc bài post của mình và hy vọng bạn nào có kinh nghiệm có thể chia sẻ 1 chút kinh nghiệm với new member nha
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị