Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 04-05-2013, 11:29 AM
vietgazprom vietgazprom đang online
Senior Member

Mặc định Gửi anh Dtube + các bạn am hiểu Iphone, CNTT.

Chẳng là dạo gần đây bị lock máy nên mình cũng hay đi linh tinh ghé thăm các diễn đàn xem tình hình có gì biến đổi + mới lạ k.

Và mình có thấy 1 bài viết của một bạn bên Tinh Tế nói về vấn đề đang nghiên cứu cách unlock. Nghe thì cũng hơi khó tin một chút, vì nghĩ VN mình ... abc ba chấm lửng.

Nhưng thấy ae bên đó tin tưởng + cũng bắt đầu có chuyển biến là phối hợp cùng nhau thực hiện rồi. Thiết nghĩ cùng là những trí tuệ VN, tại sao không chung tay để ... làm nên một cái gì đó gọi là có ích cho cộng đồng ae dùng IP VN với cả thế giới.

Biết rằng unlock 3.1.3 hiện tại chưa phải là mục tiêu hàng đầu của các nhóm Hacker hướng đên nhưng nó vẫn là một sự mong mỏi nhất của những người bị khoá máy thời điểm hiện tại. (tất nhiên có cả mình).

Anh Dtube có kinh nghiệm, kiến thức + điều kiện vậy em mạn phép thay mặt mấy người bên đó, mời anh thử ghé qua, xem xét các vđề họ đang làm xem. Xem có khả thi không và cùng thử chung tay xem anh .

Cũng biết là anh dạo gần đây bận bịu với công việc cá nhân nhưng hãy thử xem anh. hì.

Tạo được cách unlock chẳng phải rất tốt cho ae sao.:115:. Post bài vào đây, cũng mong anh + các cao thủ IT bên mình ghé qua đó xem sao. Cùng chung tay thực hiện. hì.

http://www.******.vn/threads/405352-...-de-thuc-hien. Link của bài viết đó đây, GSM mình cấm nên ai xem tin thì thay cụm ****** thành tinh tế không dấu viết liền nhé. hì

Tóm tắt í đồ của bạn í viết lên đó, a Dtube + các bạn am hiểu thử đọc rồi qua xem xem.

PS : nếu bài viết này có phần phiền toái + rắc rối + abc linh tinh, các mod cứ del thẳng cũng được, em k í kiến ạ. :038:
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
cuongkinhbas cuongkinhbas đang online
Senior Member

Nếu ai từng học qua CNTT thì chắc sẽ hiểu biết về về clien-sever( đặt biệt chuyên về quản trị mạng ).... đó là những ý tưởng cơ bản về mạng máy tính thôi... theo mình nghĩ thì không đơn giản để làm đc điều đó đâu!!! nếu mà chỉ dựa vào những ý tưởng như vậy thì theo mình nghĩ dân IT nào cũng có thể làm đc tool unlock hết rùi!!! keke... đặt biết là bác Dtube đó... hihi.. mình thấy kiến thức của bác ấy về IT giỏi lắm đó.... nếu làm đc thì Bác đã lằm cho ae gsm mình một tool từ lâu rùi!!! ngoài việc giỏi về mạng máy tính thì phải có kinh nghiệm giỏi trong lập trình nữa kìa!!! mình cũng là dân IT nhưng kiến thức thì hạn chế lắm. mà apple thì có chế độ bảo mật hệ thống về phần mềm là rất cao.... đâu có dễ xâm nhập đc đâu... nhóm Dev-team là những hacker giỏi mà họ cũng cần rất nhiều tg mới có thể làm đc những tool jb và unlock đó...
->

huunghi huunghi đang online
Senior Member

thì 1 cây làm chẳng nên non mà

dạo gần đây chờ đợi nôn nóng quá. hjc. chẳng biết bg thì có tool unlock + jb ngon nữa đây
->

petrosetco petrosetco đang online
Senior Member

ủng hộ anh em hết mình! mình phụ được gì mình sẽ phụ 1 tay! không được thì ủng hộ bằng tinh thần!
->

qhai959 qhai959 đang online
Senior Member

anh FeandMo thử sang bên kia xem sao

cái này em tường thuật lại bên này thôi ạ
->

hapro hapro đang online
Senior Member

giỏi thì cũng chuyên môn nào thôi, nếu tập hợp lại có thể làm đc hết, mình ko đòi hỏi hack server của apple mà là tạo server ảo trên máy (đó là ý tưởng), còn quy trình unlock 1 máy lock mạng nào đó, nếu apple có thể dùng key để unlock thì mình cũng có thể làm được thôi (nhưng làm sao có thể ghi thông tin lên chip đc vậy?) còn nếu dùng key mã hóa thì potay vì key đó chắc chắn phải nằm trên server của Apple rùi.
->

cpmhoabinh cpmhoabinh đang online
Senior Member

Mình mới được biết thông tin rằng hiện tại ở VN đã có người active được iPhone mà không cần sim của nhà mạng nhưng chưa có public
->

Cũ 04-05-2013, 11:30 AM
vigawell vigawell đang online
Senior Member

thế thì vn pro ròi,rò rỉ ip 4g,ituoch camera....h thi dc cả active k cần sim
->

huongttt huongttt đang online
Senior Member

Spam 1 tý:

Nhiều người ko biết mình là ai, đặt ra những mục đích ca cả, xa vời để rồi chết dí với nó.

Thay vì làm cái việc mà nhóm hacker hàng đầu TG về lĩnh vực này đã và đang làm thì tốt hơn hay nghĩ tới những cái thiết thực hơn trong cuộc sống có thể giúp đỡ những người quanh ta, lấy vài cái ví dụ mà VN còn đang rất rất cần nhé:
- hệ thống đồng bộ hóa dữ liệu cho các trung tâm dữ liệu
- phần mềm nhận dạng tiếng Việt (trước đã có công ty làm nhưng giờ sập roài)
- phần mềm quản lý tài chính cá nhân
- phầm mềm dựng hình nhân vật (dùng trong ngành CA)
...

Hy vọng những tấm lòng nhiệt huyết được đặt vào đúng chỗ.
->

scansiapacific scansiapacific đang online
Senior Member

ai thế hjc.
Anh Thiệu làm em tò mò rồi đấy :-s có lý do gì mà k public hả anh :P
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết