Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 04-05-2013, 02:18 PM
evgueni evgueni đang online
Senior Member

Mặc định Iphone 4 unlocked cần nâng FW lên 4.1?....

Mình đã nghiên cứu bài
http://gsm.vn/threads/226908-restore...9-6b2-tren-win
va
http://gsm.vn/threads/218017-danh-ri...-nang-baseband

Nhưng thấy hơi nhọc nhằng giửa IP4 và IP3gs... và một phần thông tin có lẽ đã thay đổi; nên mình tạo topic này xin giúp.

Hiện mình có IP4 (AT&T) FW Version 4.0, BB 01.59 đã jaibreak= jailbreakme.com và unlock = ultrasnow. Do mua lại nên ko có SHSH 4.0-4.2b1, chỉ có 4.21.

Theo ngu kiến/nghien cứu của mình thì:
jailbreakme.com jb dc máy từ 4.01 trở xuống, xong sài Ultrasnow de ul. Dùng redsnow/ custom FW chỉ khi nào máy đã sign SHSH. Hiện h chỉ lưu dc SHSH 4.2 và 4.3 beta nên phải chờ.
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
thanhtinctm thanhtinctm đang online
Senior Member

Ko có SHSH 4.1 ko chạy dc gốc và cả Custom luôn,chỉ có 4.2.1 nên giờ chở đợi là tốt nhất
->

vinaromaco vinaromaco đang online
Senior Member

@v600,
vào thời điểm này bạn tuyệt đối không nên nâng firmware .
Việc quan trọng là lưu 4.2.1 shsh ngay lập tức và chịu khó chờ đợi . Bạn sẽ có thể lên 4.2.1 và giữ baseband đó nhưng bạn phải chờ thêm 1 ít nữa.
->

cpse.hcm cpse.hcm đang online
Senior Member

cám ơn lovely va Dtube... mình mới chơi IP nên cũng còn phải hoc thêm...
@Dtube: mình vừa nghiên cứu cái vụ Commcenter và đã xài dc MMS& internet cho T-mobile
->

hanamtbxd hanamtbxd đang online
Senior Member

máy bạn không có SHSH thì dù làm cách nào cũng không thể nâng lên 4.1 được nữa đâu!
->

ttpgomynghe ttpgomynghe đang online
Senior Member

Lam Sao xai mms trên i4 tmobile vậy bạn?
->

truong3an truong3an đang online
Senior Member

Vào Setting --> General --> Network xem có phần Cellular Data NetWork hay ko? Nếu ko có thì lấy SIM ra, nhét SIM vào lại --> Để nó xuất hiện "Cellular Data Network".
Sau đó vào Cydia --> Add source "cydia.pushfix.info" --> install "TMobile MMS Fix..." --> reboot máy.
Vào lại Setting --> General --> Network --> Cellular Data Network --> ngay phần MMS điền thêm vào cái APN: "wap.voicestream.com", phải chắc chắn là phía dưới có đầy đủ thông tin (cái này sau khi install và reboot lại là tự động có).

Vì xài TMobile phải cắt SIM nên nhiều khi MMS ko hoạt động được. mặc dù đã cài đặt đầy đủ. Bạn có thể ra TMobile Retail Store, xin đổi 1 cái SIM mới (Free) (sim mà cái mạch vàng nhỏ nhỏ thôi) --> setup lại --> Sẽ hoạt động được. Chúc vui.
->

rmaher rmaher đang online
Senior Member

Cái này hình như là dùng khi máy đã cài đặt sẵn plist của T-mobile. Máy của mình là bản lock của ATT nên ko có(theo kn của mình là vậy, nếu có sai xin bác bvkakalot chém nhẹ nhẹ, ko dám múa riều wa mắt thợ) . Còn nếu chưa có thì phải dùng commcenter patch plist của t-mobile vô. Thêm nữa nên đổi sim mới, signal mạnh hơn và ít bị trục trặc hơn...
@lovewhere: bạn thử đổi sim trứoc đi nếu ko làm dc, thì mình sẻ chỉ cách làm commcenter.
->

dungnguyen dungnguyen đang online
Senior Member

nói là dậy nhưng chưa chắc ra ngày đó đâu, có thể họ chờ 4.3 ra rồi mới release jb+ul... Lý do Dev team hy vọng apple ko biết lỗi ở chổ nào để vá => ngừoi tới sau như Verizon hay fw 4.3 có thể có jb ngay trong 1,2 tuần đầu release.

Hiện h mình cầm con 4.0 xài cũng dc... up lên 4.2 cũng ko có j mới hết... livestream thì ko cần, HDR thi xài software cũng dc ^_^.
->

infoodco infoodco đang online
Senior Member

Ko dám chém đâu bác ạ, nhưng theo kinh nghiệm của mình làm nhiều máy cho TMobile thì ko cần patch cũng work... Đương nhiên patch thì sẽ work 100%.
Thanks bác góp ý
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị