Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Äiện thoại di Ä‘á»™ng Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
NgÆ°á»i đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin Ä‘iện thoại di Ä‘á»™ng Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÃ’ CHÆ I - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 04-05-2013, 03:47 PM
cpse.hcm cpse.hcm đang online
Senior Member

Mặc định How to jailbreak iOS 6.1 beta 5 [Video]

Là nó, hoặc là nó không phải là "phát hành" GM mà tất cả chúng tôi đã được chỠđợi? Äó là vẫn còn cho cuá»™c tranh luận, nhÆ°ng, bất kể nếu nó là hay không, nó không chắc rằng chúng ta sẽ thấy má»™t iOS 6,1 Jailbreak phát hành cho đến iOS 6,1 Ä‘i công cá»™ng.

Trong khi đó, nếu bạn xảy ra được má»™t nhà phát triển, bạn có thể thưởng thức má»™t phiên bản jailbroken iOS 6,1 beta 5 trên thiết bị trÆ°á»›c-A5 của bạn. Jailbreak Äây là má»™t tethered jailbreak, trừ khi bạn xảy ra để được rocking má»™t phiên bản cÅ© BootROM của iPhone 3GS.

Hãy nhìn bên trong như tôi hướng dẫn bạn qua quá trình bước theo bước jailbreak iOS 6,1 beta 5 ...

[video=youtube;MFNlWOR8p8k]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=MFNlWOR8p8k#at=45[/video]

BÆ°á»›c 1: Tải vá» iOS 6.1 beta 5 từ cổng thông tin nhà phát triển của Apple. Má»™t lần nữa bạn phải là má»™t nhà phát triển để làm Ä‘iá»u này.

BÆ°á»›c 2: Tải vá» iOS 6.0 cho thiết bị của bạn trÆ°á»›c khi A5 đặc biệt từ trang tải của chúng tôi. Äiá»u này có thể là iPhone 4, iPhone 3GS, iPod thế hệ các liên lạc 4.

Bước 3: Tải vỠRedSn0w 0.9.15b3 từ trang tải của chúng tôi.

Bước 4: Kết nối điện thoại với máy tính của bạn, và đặt nó vào chế độ DFU.

Bước 5: Mở RedSn0w 0.9.15b3, và đảm bảo nó phát hiện thiết bị của bạn trong chế độ DFU ở dưới cùng của cửa sổ.

BÆ°á»›c 6: Click vào Extras> Select IPSW> và chá»n iOS 6.0 IPSW mà chúng tôi nói vá»›i bạn vỠở bÆ°á»›c 2. RedSn0w nên xác định thành công iOS 6.0 firmware. Nếu không, bạn có phiên bản sai RedSn0w, hoặc firmware sai. Nhấp vào OK.

BÆ°á»›c 7: Click vào trở lại, và sau đó nhấp vào Jailbreak. Sau khi má»i thứ kết thúc tải, đảm bảo rằng Install Cydia được kiểm tra, và kích Next. Jailbreak sẽ bắt đầu, giả sá»­ bạn đặt Ä‘iện thoại của bạn vào chế Ä‘á»™ DFU má»™t cách chính xác nhÆ° yêu cầu trong BÆ°á»›c 4.

Bước 8: Sau khi thiết bị của bạn trở lại màn hình Lock, đặt nó trở lại vào chế độ DFU.

BÆ°á»›c 9: Bấm vào OK trên thông báo Jailbreak Tethered nếu bạn không làm nhÆ° vậy, và má»™t lần nữa hãy nhấp vào Chá»n IPSW.

BÆ°á»›c 10: Má»™t lần nữa, chá»n firmware iOS 6.0 cho Ä‘iện thoại của bạn. Má»™t khi nó thành công xác định phần vững, hãy nhấp vào Chỉ cần khởi Ä‘á»™ng.

Bước 11: Nếu bạn đặt thành công thiết bị của bạn vào chế độ DFU, và theo tất cả các bước trước một cách chính xác, RedSn0w tether sẽ khởi động thiết bị của bạn. Bạn sẽ thấy logo pwnapple khét tiếng khi khởi động thiết bị của bạn, cho thấy bạn đã thành công.

Bước 12: Sau khi trở lại màn hình Lock, mở khóa điện thoại, swipe đến trang thứ hai. Khi đó, bạn sẽ thấy Cydia.
Äó là khá nhiá»u tất cả để có nó. Bạn Ä‘ang sở hữu má»™t thiết bị jailbroken chạy iOS 6,1 beta 5. Má»™t lần nữa, hãy để tôi nhắc nhở bạn rằng Jailbreak này là dành cho các nhà phát triển chỉ nhìn thấy là firmware là phiên bản beta phần má»m mà chỉ có thể được mua thông qua cổng phát triển của Apple.

Nó cÅ©ng cần được nhắc lại rằng đây là má»™t tethered jailbreak, Ä‘iá»u đó có nghÄ©a là bạn phải thá»±c hiện má»™t khởi Ä‘á»™ng tethered nhÆ° chúng tôi đã làm ở bÆ°á»›c 10 và 11 để khởi Ä‘á»™ng lại thiết bị của bạn nếu cần thiết.

Nếu bạn đang chỠđợi cho một jailbreak untethered, sau đó nó nên được lưu ý rằng bạn sẽ không phải chỠđợi lâu hơn nữa. Nó được dự đoán rằng tin tặc sẽ phát hành một jailbreak untethered cho iPhone 5, mini iPad, và bất kỳ thiết bị nào khác có khả năng chạy các phiên bản công cộng của iOS 6.1.

Trong khi đó, nếu bạn là một nhà phát triển, thưởng thức phiên bản jailbroken iOS 6,1 beta 5, và cho tôi biết những gì bạn nghĩ rằng trong các cuộc thảo luận dưới đây.

punlinh2007 ( iphone.gsm.vn )
->

CHUYÊN MỤC ÄƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Cũ 04-05-2013, 03:47 PM
fmc.cm fmc.cm đang online
Senior Member

[MENTION=445814]nhokkhoa[/MENTION] bài bạn post đã có trÆ°á»›c ,mình dá»n bài đó nhé
->

Cũ 04-05-2013, 03:48 PM
tamadmin tamadmin đang online
Senior Member

CoÌ duÌ€ng Ä‘Æ°Æ¡Ì£c cho iphone 4S OS 6.0.1 không baÌc?
->

Cũ 04-05-2013, 03:48 PM
codaco codaco đang online
Senior Member

những máy a4 trở xuống nhé bạn
cách làm cũng như mấy bản trước nhỉ
->

CHUYÊN MỤC ÄƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết