Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 04-05-2013, 02:11 PM
anphafurniture anphafurniture đang online
Senior Member

Mặc định 3G lock FW 3.1 thỉnh thoảng bị màn hình tối đen mà gọi tới chuông vẫn đổ?

Mình có 1 cây Iphone 3G lock mới up lên FW 3.1, mọi thứ đều ổn định, sóng rất tốt. Duy chỉ có 1 điều là thỉnh thoảng hay bị màn hình tối đen, nhấn home cỡ nào cũng không lên! lúc đó mình thử lấy đt khác phone vào thì vẫn đổ chuông bình thường. 1 ngày bị chừng 1,2 lần, không phải bị hoài đâu nhé, các bác đừng hiểu nhầm !
Sau đó chừng 5,10p thì nhấn home lại lên! lúc lên thì sóng bị mất, chừng 10s thì có lại sóng!
Tiểu sử máy mình như sau: ban đầu xài FW gốc 2.0, xài ổn định, khi thấy FW 3.1 ra có hỗ trợ MMS thì mình bắt đầu úp lên bằng cách theo thứ tự lên 3.0 redsnow jailbreak rồi lên custom FW 3.1.
Mình đã tìm mọi phương án sửa chữa nhưng không thể khắc phục được lỗi này. Vd như: tắt hẳn mail, (thay MobileMail.app --> MobileMail.xxx), chép file vào poweruser gì đó, giống như cài Insomnia mà máy nóng và hụt pin kinh khủng. Không cài game hay soft gì ngoài SB setting, Ultranow, MobilSubtraction,Xgps, liveclock, Cydia, bosspaper!
Mong mọi người giúp mình! Tks! :">
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
dthduong dthduong đang online
Senior Member

Vào trong settings, general, network.
Xem trong đó có mục Cellular Data Network không.
Nếu có, vào trong đó và xoá hết những APN, Username, password trong các mục như cellular dât, visual voicemail, mms.

Tắt Data roaming

Tắt push và tắt luôn notifications

Thử xem coi có khá hơn không.
->

antrung_nguyen antrung_nguyen đang online
Senior Member

Gửi anh Dtube! Em đã làm theo cách của anh chỉ, và tắt hẳn chức năng Push luôn rồi ạ! Nhưng nó vẫn bị ... vì trước đây em cũng có search trên nhiều forum, đã có nhiều bài nói về vấn đề này nhưng giải quyết vẫn chưa triệt để!
Thêm 1 điều nữa, em hỏi cái này (vì em cũng mới tập tành vọc Iphone) mỗi khi nhận cuộc gọi tới xong, khi mở khoá thì tự động nó vào luôn phần Phone (recent Call, hoặc là Contacts). Xin hỏi anh mình có thể làm cho nó không tự động vào Phone mỗi khi nhận xong 1 cuộc gọi không thưa anh?!
Cám ơn anh đã trả lời!
->

thao thao đang online
Senior Member

Em thử xem pin có đỡ hao tổn và máy ngưng nóng không ? Đây là cái mà anh muốn biết vì nó quan trọng.

Nếu iphone đang ở chế độ dùng Phone và em khóa máy, nếu ai gọi vào thì khi mở khóa thì nó sẽ vào phần phone mà thôi. Thử bấm nút home (nút tròn) để thoát về springboard, khóa máy, gọi vào xem còn bị không
->

dtcom_garment dtcom_garment đang online
Senior Member

Nếu 3.1 xài kô ổn định thì đưa về 3.0.1 đi bạn. Có cách downgrade đó. Mình kô ham mấy cái FW mới làm gì. Cái nào ổn định thì xài thôi àh.
->

fmc.cm fmc.cm đang online
Senior Member

trường hợp nài mình bị vài lần ùi ,cái nài chử íu do theme ko hợp với firmware 3.1 gây nên (ví dụ giống như mí cái vụ tự tạo custome theme ùi add vào winterboard khi đó chưa hỗ trợ cho 3.1),hơn nữa bạn nói đang sài bosspaper thay cho winterboard (bosspaper nhìn chung thì thấy oki nhưng thực ra ko phải vậy nó cho phép mình tự thiết lập mọi thứ điều nài có nghĩa là nó phải tự chạy 1 vài ứng dụng ngầm làm cho máy hao pin và thỉnh thoảng có lỗii như bạn)
bạn nên gõ bosspaper ra ùi reset all setting trước ,sau đó sài thử coi có bị nữa ko ,còn níu mún sài theme thì nên sài winterboard (đây là kinh nghiệm bản thân và cũng đã fix triệt để vài trường hơp như zi ùi ) thân
chúc may mắn
->

nganhavn nganhavn đang online
Senior Member

Gửi Antony: lúc trước khi lên FW 3.1 mình có xài winterboard, không xài bosspaper thì nó vẫn xảy ra lỗi như trên, sau đó mình mới gỡ bỏ thằng winterboard đi và xài bosspaper! Cám ơn bạn đã quan tâm và trả lời! hiện nay máy mình vẫn bị tình trạng đó, một ngày bị từ 1, đến 2 lần! mình đang định về FW 3.0.1! Cho mình hỏi nếu BB mình là 4.28 thì về 3.0.1 có ổn định không? có hiện logo mạng (như FW 3.1 3G lock không hiện logo mạng) không ? Cách làm thì ra sao? Vì bận nên mình chỉ search trên mạng và mình thấy quá trời cách! Nhìn muốn xỉu! Mình chỉ tin tưởng ở GSM nên mới post bài hỏi! Mong được giúp đỡ! Cám ơn các bạn!
->

lienhiepvt2006 lienhiepvt2006 đang online
Senior Member

Nếu iphone 3G đang chạy firmware 3.1 và có Baseband 04.26.08 thì OK.
Đưa iphone 3G vào DFU và restore firmware 3.0 của apple.
Sau đó dùng redsnow để jailbreak+hacktivate.
Sau đó dùng cydia trên iphone để cài vào ultrasn0w.
Xem bài hướng dẫn trên diễn đàn

Tuyệt đối
không dùng firmware 3.1 gốc/zin của apple nhé. Chỉ có thể dùng custom firmware 3.1 mà thôi (có trên diễn đàn).
->

tuxuong51a tuxuong51a đang online
Senior Member

Cám ơn anh Dtube! Em đang làm theo hướng dẫn của anh!
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị