Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 06-05-2013, 09:41 AM
dtt dtt đang online
Senior Member

Mặc định [CỰC KỲ NGHIÊM TRỌNG] iPhone 3Gs 32Gb chết chưa kịp trăn trối!!!

Hiện trạng là em là Newbie đang xài 1em iPhone 3Gs 32Gb bình thường (xài dc 3tháng rồi máy bà chị mua mới tinh từ Mỹ xt về) cách đây 5ngày vào 1buổi tối đẹp trời em vào Cydia upgrade các soft cần upgrade sau đó tự đông nó Reboot lại nguyên trái táo suốt 3tiếng rồi hoạt đông lại bình thường(k hỉu máy của máy bác thế nào chứ máy em thì cứ upgrade mấy soft liên tục là ăn táo nhưng rồi hết) sáng hôm sau đang xài bình thường đang nhắn tin thì treo máy Reboot lại nó hiện lên cáp,đĩa cắm vào PC nó k nhận iTunes cũng k nhận dc lun! =>RESTORE K DC chỉ ở chế độ Emergency Mode. Hixhix...Tới đó là sợ rồi :013: liền chạy ra tiệm check thử cũng k nhận ra máy iTunes cũng k nhận dc máy lun thì họ làm JB bằng Blackra1n hiện hình Geohot suốt cả tiếng nằm yên bất động lại JB lại suốt mấy lần thế là họ bảo bị fần cứng do lỗi CPU hay gì đó. Họ chỉ em ra Denta (chuyên sửa iPhone uy tín) 14 Lý Thái Tổ Q3. Ra đó chưa cần check gì cả các chị nhận máy bảo là: "MÁY BỊ NO ON, MẤT NGUỒN, MẤT SÓNG, MẤT WIFI GIÁ SỬA LÀ 1TRIỆU MẤY NHÉ EM ĐỂ MÁY LẠI ĐỂ KỸ THUẬT CHECK RỒI CHỊ SẼ BÁO BỆNH VÀ GIÁ CẢ CHÍNH XÁC CHO EM SAU...:118:." Ngậm nguồi đành fải để đấy thôi đến nay là được 5ngày rồi gọi lại mà Denta bảo: "CHƯA KIẾM DC BỆNH NHÉ EM, BỆNH LẠ WÁ MỚI THẤY LẦN ĐẦU VỚI LẠI TẠI EM XÀI 3GS NÊN KHÓ CHỮA CÓ THỂ LÀ CHẾT MÁY LUN" Thất vọng kinh khủng lun :38: CÁC BÁC LÀM ƠN CHO EM LỜI KHUYÊN VỚI CHỨ CON IPHONE ĐỂ SỬA GẦN CẢ TUẦN RỒI EM LO LẮM...HUHUHU
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
huongttt huongttt đang online
Senior Member

Để lâu thế thì bọn nó thay phụ kiện từng cái ra hết thì lấy con iPhone đó về rồi mang thêm nợ nữa à.
Trước khi mang ra ngoài khuyên bạn nên tìm hiểu mọi vấn đề kỷ càng và làm thử nhiều lần mới biết do phần mềm hay ko chứ !
Chổ uy tín ai giám bảo đảm nó ko nhét đồ "cùi" vô lấy đồ "zin" của bạn !
Không biết bà chị kia biết về iPhone bao nhiêu mà chưa check gì hết giám bảo là : " Mất sóng & mất WiFi " nhỉ ?! Trong khi máy bạn iTunes chưa nhận được và không thể Restore thì lấy gì mà có sóng và bắt được WiFi => Bà này ( nói câu hơI nặng ) đéo biết cái khỉ gió gì về iPhone ! Thấy bạn bị người khác lừa bực mình chịu không được !
Nên ra ngoài đó lấy về càng sớm càng tốt ! Để lên đây mọi nguời cùng nhau tham khảo bệnh của bạn để nguời sau có bị thì chữa trị ! Nếu lỗi do phần cứng thì ngậm ngụi ra tiệm làm nhé !
->

gobinhminh gobinhminh đang online
Senior Member

tội nghiệp, xin chia buồn
->

infoodco infoodco đang online
Senior Member

Trời thế là ra đi 1 con hàng khũng rồi >.<
3 cai này đem ra tiệm mà kô ngồi đó coi thì 100% bị luộc. Đem về cũng tan tành cái máy rồi.
->

thaogii thaogii đang online
Senior Member

cái này mình cũng gặp một lần nhưng mà là con máy 3G W của mình thôi bạn kiểm tra lại chân cắm sạc ấy chắc là không tiếp xúc lúc bị ngắt giữa trừng thôi trước mình cũng toát mồ hôi hột với nó cắm con IP vào PC nhưng mà nó không nhận ( sau khi RESTORE lại ) cứ hiện cái cáp+đĩa...gần 3h không có nhận...sau đó kiểm tra lại cái chân bụi quá..^^. bạn nên kiểm tra kỹ lại máy của bạn rồi hãy mang ra tiệm. nếu máy bạn đã nhận Blackra1n rồi thì mình nghĩ là không phải hỏng phần cứng đâu...chúc may mắn .
->

evgueni evgueni đang online
Senior Member

luộc sạch sẽ nguyên con 100%. Lấy đem về làm hàng trưng bày thôi. Thành thật chia buồn!!!!!!!!
->

lagiangfpc lagiangfpc đang online
Senior Member

chia buồn cùng pác
để máy đến tận 5ngày thế kia thì ko bị luộc mới là lạ
->

cangttt cangttt đang online
Senior Member

Xin chào bạn duong_quangvinh, tôi là nhân viên của Denta, xin đính chính với bạn, thứ nhất, cty chúng tôi làm ăn đàng hoàng, chắc chắn không có những chuyện luộc máy luộc bo này nọ, thứ hai, chúng tôi nhận máy của bạn có ghi biên nhận, máy của bạn được nhận trong tình trạng có nguồn, thì giả sử như chúng tôi có làm không được thì cũng phải trả ra với tình trạng ban đầu là có nguồn. Xin thưa một điều rằng máy đã hư thì không cớ gì lại luộc linh kiện của bạn, và nếu thay linh kiện dởm vào máy bạn thì khi đóng vào máy không bao giờ lên nguồn được đâu bạn nhé!
Theo như thông tin tôi được biết thì máy của bạn khi đem đến Delta đang trong tình trạng treo cáp. Sau khi check máy ban đầu chúng tôi báo với bạn là máy bị No All, có nghĩa là không sóng, không wifi, không Bluetooth...và ghi biên nhận cho bạn.
Như bạn đã nói, trước khi ra Delta bạn đã đem ra cửa hàng ngoài làm phần mềm và người ta đã nói máy bị phần cứng rồi chỉ bạn đến Delta. Chúng tôi cũng đã xác định máy bạn bị phần cứng, phải để lại sửa và báo sau, khi bạn gọi đến Delta, do máy chưa hoàn chỉnh, nên chúng tôi báo là máy đang sửa sẽ liên lạc sau chứ không phải là bệnh lạ mới thấy vì No All là bệnh thường thấy của Iphone. Và bây giờ máy bạn đã sửa hoàn chỉnh, chúng tôi cũng đã liên lạc với bạn báo giá sửa chữa.
Mong bạn sớm đến Delta lấy máy và chúng tôi sẽ giải đáp mọi thắc mắc của bạn. Xin cảm ơn!
->

chinh186 chinh186 đang online
Senior Member

chia buồn bạn nha thế gian này không còn bao nhiêu người tốt dâu
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị