Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Äiện thoại di Ä‘á»™ng Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
NgÆ°á»i đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin Ä‘iện thoại di Ä‘á»™ng Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÃ’ CHÆ I - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 04-05-2013, 12:21 PM
giangthanh giangthanh đang online
Senior Member

Mặc định Unlock cho iphone 3GS FW 3.1.2

Chào các bác!
Tôi má»›i sá»­ dụng con IP 3GS 16G. FW 3.1.2 bản lock tuần 44, má»—i lần khởi Ä‘á»™ng Ä‘á»u dính cáp, tôi dùng blackra1n để jailbreak và lại sá»­ dụng bình thÆ°á»ng, nhÆ°ng hÆ¡i bất tiện khi reboot.
Cho tôi há»i hiện nay đã có tool unlock cho máy này chÆ°a (không bị treo cáp)?
Nếu bây giỠtôi up lên FW 3.1.3 và BB thay đổi thì có unlock được không?
Rất mong các bác chỉ giáo dùm. Thank!!:|
->

CHUYÊN MỤC ÄƯỢC TÀI TRỢ BỞI
factec2003 factec2003 đang online
Senior Member

bạn có shsh của những FW nào ? nếu có shsh 3.1.3 mới lên được .
nếu có thì retore lại FW gốc rùi rung spirit JB và unlock bằng utrasn0w là hết dính cáp .
nói chung bạn cứ nêu ra là bạn có SHSH của những FW nào rùi má»i ngÆ°á»i sẽ hÆ°á»›ng dẫn chi tiết
không thì khó chỉ lắm
->

thaloga thaloga đang online
Senior Member

Tôi không kịp lưu SHSH của FW 3.1.2 vì lúc đó đã ra FW 3.1.3 nên cũng không giám up lên FW 3.1.3. Bây giỠvẫn đang dùng FW 3.1.2 (không có SHSH của 3.1.2 lẫn 3.1.3) hiện tại MF 05.11.07.
->

minhthuco minhthuco đang online
Senior Member

Thế thì ko làm gì Ä‘c ! không có shsh cÅ©ng chẳng khác gì đắp má»n
->

dthduong dthduong đang online
Senior Member

Thế là hết hy vá»ng à các Bác. Bây giá» không thể up lên FW 3.1.3 hay FW 4.0 thì làm gì có cÆ¡ há»™i lÆ°u SHSH phải ko ah. Chả nhẽ phải xài FW 3.1.2 hết cả Ä‘á»i à các bác??. À cho tôi há»i má»™t vấn Ä‘á» nữa: Máy tôi có model: MC131FB, má»™t số diá»…n đàn có nói là bản này dùng mạng của luxambua và là bản World, thông tin này có chính xác không? bởi vì máy tôi khi mua cá»­a hàng bảo là bản lock và khi reboot thì vẫn bị treo cáp+Ä‘Ä©a
->

vietgate vietgate đang online
Senior Member

Äâu cần phải lên fw 3.1.3 rùi má»›i lấy SHSH cho 3.1.3 được? Tiếc cho bác quá, không lấy được SHSH thì kể nhÆ° không?**** Bây giá» bác lo search trên 4rum vá» cách lấy SHSH và lấy SHSH cho 4.0 ngay lập tức, để nằm im ở đó, sau này sẽ cần dùng tá»›i
Chúc bác zui ze
->

vinam7 vinam7 đang online
Senior Member

Tôi sử dụng umbrella 4.00.54 để lấy SHSH cho FW 3.1.3 và 4.0 cydia đã có xác nhận lưu SHSH của 3.1.3; 4.0 và tôi đã lưu vào PC rồi. Như vậy đã up lên FW 3.1.3 chưa vậy.
->

seaf34 seaf34 đang online
Senior Member

Hix, bác nói thế nào ấy nhỉ? Nghe vòng vo nhức đầu quá. Hixhix. Máy bác có làm gì đâu mà up lên 3.1.3? Umbrella đâu có biết up FW? Bác cần Ä‘á»c thêm trong diá»…n đàn nhìu
Nếu bác đã lấy SHSH được rùi thì quá may mắn, bác cần phải cám Æ¡n ngÆ°á»i đã bán máy cho bác vì hỠđã make your life easier... lolz. Xin chúc mừng bác. Mà bác có sure là lấy được SHSH của 3.1.3 không vậy? Nếu có thì bác có thể tiến hành restore FW gốc 3.1.3 rùi sau đó dùng Sim nhà mạng (ví dụ AT&T) để activate rùi dùng Spirit để JailBreak và sau cùng install Ultrasn0w vào là xong.
Chúc bác thành công.
->

rmaher rmaher đang online
Senior Member

TrÆ°á»›c tiên là thank bạn nhiá»u, sau là Sorry!! vì đã làm bạn Ä‘au đầu do tôi giải thích không kỹ: Chiá»u nay tôi má»›i dow được umbrella trên 4rum vá» và theo hÆ°á»›ng dẫn tôi lấy SHSH cho FW3.1.3; 4.0 nhÆ° bạn đã hÆ°á»›ng dẫn. Câu sau ý tôi là máy tôi FW 3.1.2 đã có thể up lên FW 3.1.2 chÆ°a? Không biết có may mắn hay không tôi vào là lấy được ngay SHSH của 2 FW nêu trên. Có ảnh tôi kiểm tra trên cydia các bác xem có đúng không.
[ATTACH=CONFIG]166191[/ATTACH]
->

kimhong kimhong đang online
Senior Member

Nhìn hình thì máy bạn đã có SHSH cho 3.1.3 và 4.0 rùi đó. Rất tốt. (mà sao phone mình cũng 3Gs, đã lấy SHSH cho 4.0 rùi mà sao nó không hiện lên trên Cydia nhỉ, hơi khác với máy của ban? hehe)
Bây giá» bạn có thể back up hết dữ liệu Iphone của bạn lại. Rùi dùng Umbrella --> click vào Start TSS Server --> Sau đó bật ITunes lên --> ÄÆ°a phone vá» DFU (Hay ko cần cÅ©ng ok) --> Giữ Shift rùi click Restore --> Chá»n FW 3.1.3 Original --> Ngồi đợi nó restore xong hết --> Jailbreak bằng Spirit --> Unlock bằng UltraSn0w --> Rùi sau đó restore from your back up (để lấy lại hết thông tin, hình ảnh, contacts...) --> NhÆ° vậy là xong. Phone của bạn sẽ có thể on off thoải mái, ko cần sợ hết pin nữa...

Chúc vui
->

CHUYÊN MỤC ÄƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị