Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 04-05-2013, 12:53 PM
hosontu_xhoa hosontu_xhoa đang online
Senior Member

Mặc định giúp em unlock iphone và downgrade ipad

*Iphone 3GS 4.0:
Máy đang chạy 4.0,bị treo,em restore về lại 4.0 gốc,giờ làm sao để Unlock ạh?Máy giờ đang ở Slide for emmergency.Em ko có sim Active

*Ipad wifi 3.2.2:
Máy đang chạy 3.2,bị lỗi Exit safe mode,em đã xoá WinterBoard nhưng vễn ko hết nên restore lại.Do ẩu tả đã down lộn 3.2.2 ngay từ đầu mà lại cứ ỷ y là 3.2 nên restore luôn.Sau khi chạy xong hết....em mới phát hiện ra...mọi thứ muộn màng,giờ có cách nào Downgrade về lại ko ạh?Lúc xài 3.2 ,vào Cydia em ko thấy phần Make it... để lưu shsh có nghĩa là đã lưu rồi đúng ko?nhưng sao khi dùng TinyUmbrella em lại chỉ thấy shsh của FW 3.2.2
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
sp sp đang online
Senior Member

iPhone: Cậu mua SIM của đúng nhà mạng máy đó mà active thường chỉ 50K. Dùng Sim đa năng active thì 100K nhưng hay bị lỗi phải chép file lockdownd để fix.

iPad: Khi cậu ấn Make ... thì cydia sẽ lưu SHSH cho FW mới nhất mà Apple đang cung cấp chữ kí chứ không phải SHSH của FW đang chạy trên iPad của cậu. Vì thế giờ iPad của cậu không có SHSH 3.2 cũng dễ hiểu. Không có SHSH thì phải đợi tool jailbreak cho 3.2.2 thôi chứ chưa có cách về 3.2
->

qhai959 qhai959 đang online
Senior Member

[quote=NK_mobile;1757398]*Iphone 3GS 4.0:
Máy đang chạy 4.0,bị treo,em restore về lại 4.0 gốc,giờ làm sao để Unlock ạh?Máy giờ đang ở Slide for emmergency.Em ko có sim Active

Chào bạn
1. bạn phải mua Sim Active
2. Lắp sim active vào IP, cắm IP vào máy tính, chạy Itune
3. Sau khi active xong, chạy Safari, add vào địa chỉ: http://jailbreakMe.com để JB Iphone của bạn
4. Vào Cydia => add source: http://iphone.gsm.vn tìm đến untrasnow 1.1-1 để unlock Iphone của ban
5. Nếu dùng Sim Active đa năng thì bạn chỉ cần chạy Cydia, cho vào source "cydia.pushfix.info" và cài đặt cái package "Hacktivation Patch".
Chúc bạn thành công

->

nhatlinhdn nhatlinhdn đang online
Senior Member

co the cho hoi mua Sim Active o dau vay ban
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết