Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 06-05-2013, 10:07 AM
nghikhangmy nghikhangmy đang online
Senior Member

Mặc định Kinh nghiệm thương đau khi sử dụng dịch vụ sửa chữa của Tạo Việt

chả là em có con 3GS giờ mua thêm 1 con 4GS muốn chuyển danh bạ sang con 4GS, chẳng dám nghịch ngợm liền mang qua Tạo Việt chỗ 2B Bà Triệu vì nghe có vẻ uy tín. Chẳng hiểu họ chuyển thế nào mà làm hỏng máy, màn hình không thấy lên nữa họ bảo hỏng cái flash gì đó. Họ bảo "cái này là rủi ro thôi chị thông cảm, vi anh em cũng đá gắng hết sức rồi! Em nói đến đây cũng là hết nhé! rủi ro 2 bên cùng gánh vác". Mình bảo thế thì cái máy này sử lý thế nào họ đưa ra 1 cái máy của họ bảo giá 6tr trong khi họ nhập lại máy mình là giá 3tr. Trong khi ban đầu máy mình đưa ra là máy đang chạy bình thường chưa bung tí nào và họ làm hỏng của mình. còn máy họ đưa cho mình bảo sang ngang và các thêm 3tr bảo là máy 3GS 32G nhưng kiểm nhờ bạn kiểm tra thì lại là 16G, đã thế màn hình còn bị nứt. các bạn xem Tạo Việt làm ăn như vậy có được không? mình chia sẻ trên đây cũng là để ai muốn sửa chỗ đó cũng nên cân nhăc. Mục đích chỉ là đóng góp thông tin cho mọi người mong admin đừng xóa.
================================================== ======
đây nội là nội dung toàn bộ traidocthan8711 đã bịa đặt thêm để có lợi cho mình

Hôm tuần trước mình đến địa chỉ này để cài nâng cấp phần mềm vào máy 4GS, thì bị bên Táo việt làm mất hoàn toàn danh bạ (trong khi mình đã dặn đi dặn lại là cẩn thận danh bạ cho mình đừng để mất), nhân viên cài đặt đã trả lời với mình rằng: "em ko hiểu tại sao lại như vậy, khi cài thì máy là bản 5.0.1 nên bên em chỉ cài phần mềm luôn chứ không chạy lại backup, các hình ảnh vẫn còn nguyên". Sau đó họ biết mình vẫn có danh bạ trong một máy iphone 3Gs khác, họ nói là mang đến để họ chuyển danh bạ sang cho. Nhưng không may cho mình là họ tiếp tục làm hỏng cái điện thoại 3GS đó, bây giờ không sử dụng được nữa, họ đã mở phần cứng để sửa chữa, nhưng giờ đây cứ khi đàm thoại là bị tiếng kêu rào rào ầm ĩ, không thể nghe được cả 2 đầu nữa.

Trước đó họ báo là đang làm thì màn hình bị biến mất, tối đen. Họ xác định là bị hỏng flash, và nếu mình muốn thì họ sẽ nhập lại với giá 3 triệu đồng. Mình đã trao đổi với anh Sơn là chủ cửa hàng, tel: 1234596789, về việc mình ko được cảnh báo là có khả năng bị rủi ro là máy sẽ bị hỏng và đề nghị họ xem xét lại việc này. Anh Sơn trả lời rằng "đó là rủi ro không ai muốn, chúng tôi nói đến đây là hết nhé, rủi ro đôi bên cùng gánh vác!, chúng tôi đã chịu phí tổn sữa chữa rồi", "uy tín của Táo Việt được khẳng định qua thời gian chứ không phải ở một hai trường hợp như thế này". Sau đó anh ta chuyển sang để vợ anh ta gặp mình giải quyết. Cách nói năng của cô vợ thì rất khó chịu và coi như chuyện bình thường xảy ra. Mình thấy rất nhiều khách hàng đến đó cài đặt, không biết có ai bị như trường hợp của mình không.
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
petrosetco petrosetco đang online
Senior Member

trời

sao chị hiền thế nhỉ

mang máy ngon đến , nó sửa làm hỏng , giờ bù 50% , mỗi ng chịu 1 nửa

ặc ặc
->

tritinqn tritinqn đang online
Senior Member

Làm ầm cả phố lên xem nó định làm j ....?
->

hanlinhco hanlinhco đang online
Senior Member

Vụ này kể nể thì dài dòng nhưng Bà này thuộc dạng chuối cả nải!
Tình hình mình thuật lại như sau:
- Chồng là khách hàng quen chỗ mình.
- Vợ mang máy iPhone 4 đến cài đặt thì nó đang ở bản IOS 5.0.1 và chỉ việc Jailbreak và làm máy ngon lành là xong nhưng không hiểu sao khi chạy xong khách lấy máy..Tin nhắn, hình ảnh, lịch sử cuộc gọi..tất cả còn đủ chỉ có mỗi danh bạ lại không có. Hiếu làm kỹ thuật cũng thắc mắc thì Chị ấy bảo đã từng mất danh bạ 1 lần ở một chỗ khác rồi và yêu cầu copy từ 3GS của Chị ấy sang có số lượng danh bạ là 740/920 danh bạ! Đã xuôi.
- Chị ta yêu cầu làm máy 3GS Lock 32GB của Chị ấy lên 5.0.1 và sau đó Chị ta để máy lại..A, E làm chật vẩy con máy từ 3.0 lên 5.0.1 qua biết bao nhiêu bước..Đến lúc tải đầy đủ 11 trang mang ra vừa vuốt được 2 phát nó tự động về cable đĩa và sau đó thì chạy lại kiểu gì cũng lỗi rồi mất cả Wifi, Sóng, Imei..Xác định chết Flash. Đã thống nhất là rủi ro và sau đó thống nhất như sau:
+ Em Đại: Nhân viêc chủ lực làm hệ thống đã điện thoại nhiều lần và nói sẽ lấy máy Lock 32GB của Vợ cậu ấy đang dùng cũng nguyên bản chưa sửa chữa gì đền cho Chị ấy..Sau đó Chị ta đồng ý và cầm máy của Vợ Đại về rồi quay lại dở chứng nói là vỏ cũ hơn..Đồng ý đổi luôn vỏ của Chị ta sang.
+ Chị Ánh đã yêu cầu cửa hàng mua lại máy..Trả giá đến 4tr mà bà ta bảo là không được..Đã giải thích là sửa Flash hết 1tr rồi và giờ mua lại 4tr là vừa giá..Chị ta không chịu và muốn nâng lên...Mình đã bảo Chị bán bao nhiêu cứ ra giá không thành vấn đề..Cuối cùng Bà ta dở chứng cầm cả máy của Vợ Đại và của Bà Ta về và hôm nay thì biết vụ này!
Việc này mình không cần nói nhiều mà mai sẽ chụp hết tin nhắn của Bà ta lên để mọi người cùng hiểu!
Nói chung Cafe Táo Việt chưa thu được 1 đồng cắc nào từ con người này nhưng do rủi ro mà đã bị tai tiếng nhỏ nhưng nói để các bạn cùng hiểu mà thôi..Đôi lúc đời cũng lắm kẻ oái oăm..Không thèm chấp!
->

seclhanoi seclhanoi đang online
Senior Member

Thời buổi này chỉ tin con của bố và bố của con đâu đâu cũng thấy Lý Thông
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị