Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > FUN ZONE > Phần mềm hỗ trợ chạy trên PC > Phần mềm kết nối
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 08-06-2012, 03:21 PM
hamasco hamasco đang online
Senior Member

Mặc định Help me!!!!Giúp mình với, E63 không nghe được nhạc

Cả nhà có ai bị như mình không nhỉ? Máy mình từ trước đến h vẫn nghe đc nhạc, chẳng hiểu mình cài cái gì mà bây h mỗi lần bật chương trình "Trình phát nhạc" thì đều không chạy đc. Nó cứ nhảy hết bài này sang bài khác, đến khi hết thì báo là "không thể phát bài hát. Thao tác bị hủy" :cry:. Sau đó mình vào Quản lý tập tin (File Manager) mở thử 1 bài thì thấy vẫn mở đc. Thế là thế nào :cry:? Còn nữa, khi mình quay lại trình phát nhạc, thử xóa đi 1 bài từ trong đó thì máy báo là:"bình thường: Lỗi hệ thống" . Bro nào biết cách sửa thì bảo cho mình với, thanks nhiều lắm.
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Cũ 08-06-2012, 03:21 PM
coso_ngocthach coso_ngocthach đang online
Senior Member

Cái này mình cũng bị, đó là lỗi của hackphone chưa thành thì phải, chỉ cần khởi động lại máy là lại chạy vèo vèo.
->

Cũ 08-06-2012, 03:22 PM
thanhlong_company thanhlong_company đang online
Senior Member

Cách 1: Vào trình nghe nhạc (Music Player) ==> Nhấn lựa chọn (Option) ==> Nhấn làm mới (Refresh) ==> OK.
Cách 2: Nếu làm cách 1 không được == > Format thẻ nhớ ==> Copy nhạc mới vào thẻ nhớ ==> Làm các bước tiếp theo như cách 1 ==>OK.
Cách 3: Nếu làm cách 2 không được ==> Format thẻ nhớ ==> Format điện thoại luôn ==> Copy nhạc mới vào thẻ nhớ ==> Làm các bước theo cách 1 ==> OK.
Chúc bạn thành công.
Thân!
->

hapro hapro đang online
Senior Member

cach thu hai la thanh cong do lam thu di ha .co j nhan lai cho anh em tham khao ha
->

taiviet_furniture taiviet_furniture đang online
Senior Member

Chú ý: hiện tượng như trên thường xảy ra với các dòng máy N73, N73me, N81, N81-8gb, N95, N95-8gb, N82, E63, E71 (các dòng khác thì mình chưa gặp nên sẽ bổ sung sau nếu nhận được thông báo của các bạn).
Một cách là vào X-plorer, tìm mục E:\private\101FFC31 xóa file mpxv1.mpdpcv5.mpd hoặc đổi tên 101FFC31 thành 0908020803 rồi xóa đi.
Sau đó xóa file harvesterdb.dat trong E:\private\101ffca9 hoặc đổi tên 101ffca9 thành 0908020803 rồi xóa đi.
Thoát X-plore rồi bật lại Music Player, máy sẽ tự động refresh nhạc, nếu báo System error cũng không sao.
Tuy nhiên cách này không thành công 100% nha. Thân!
->

thanhlongsctb thanhlongsctb đang online
Senior Member

mình cũng bị tương tụ như vậy
mình đã thử làm như k tìm thấy phần 'làm mới' đâu cả
làm ơn chỉ kỹ cho mình với
->

seclhanoi seclhanoi đang online
Senior Member

Mình xài english quen rồi nên hướng dẫn theo english nha (bạn vào cài đặt điện thoại và chọn ngôn ngữ là english).
Vào menu => Vào music player => Vào Now playing => Options => Go to Music menu => Back => Options => Refresh => OK.
->

anhthaiscg anhthaiscg đang online
Senior Member

cám ơn nhiều
mình làm được và nghe được rồi
tốt quá ^^v
cám ơn ......

PS. bạn có bít cách tắt tiếng chụp hình trên e63 và xem ảnh liên tiếp theo folder như những 6300 k?
mình quen dùng dòng nokia thường dùng qua cái này thấy khó quá
->

mktkimthanh mktkimthanh đang online
Senior Member

Để tắt tiếng chụp ảnh thì bạn vào đây http://thienlong.org/forumvn/showthread.php?t=80493 tham khảo bài số 9 nha.
Để xem ảnh liên tiếp thì bạn vào Gallery => Images &videos xem ảnh theo cách như trên 6300 hoặc xem theo dạng slide show. Thân!
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị