Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > THẢO LUẬN VỀ KỸ THUẬT MÁY ĐIỆN THOẠI > Các loại máy GSM khác
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 30-05-2012, 06:22 PM
trevorquach trevorquach đang online
Senior Member

Mặc định Chỉ mình cách ghép 02 sim với các bạn

Mình có mua đế ghép 02 sim vào 01 nhưng mình không có kiềm cắt sim. Vậy bạn nào có thể hướng dẫn mình cách cắt sim không. Cám ơn các bạn trước nha
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
vnformosta vnformosta đang online
Senior Member

bác ra ngoài cừa hàng mua miếng sim ghép.trong đó nó có hình hướng dẫn để cắt sim
->

kieusvl kieusvl đang online
Senior Member

Có phải miếng dán có hình sim nhỏ rồi cắt theo đường hướng dẫn phải không bạn. Mình mua rồi nhưng người bán nói phải mua thêm kiềm cắt. Vậy mình cắt bằng kéo được phải không bạn
->

dogothanhhien dogothanhhien đang online
Senior Member

:mrgreen: nếu bạn làm quán sửa chữa thì nên mua một cái kìm cắt còn khong thì ra tiệm mà nhờ người ta cắt hộ cho .Nếu ở hà nội thì đến chỗ em ở số 10 LE DAI HANH em giúp cho:-D :-D :-D
->

mickey mickey đang online
Senior Member

Làm ơn cho tôi hỏi ké theo một chút nhé: Dùng 2 sim có khó khăn gì không?Tôi thích là vì chỉ cần 1máy mà có những 2 số liên lạc nhưng cứ băn khoăn liệu ghép sim vậy có thể bị hư sim không?Ghép sim CDMA Forever(Sphone)với sim Vinaphone có được không?Trong SG thì đến đâu làm việc này?Cám ơn các bạn nhiều nhé.
->

doanhphuong doanhphuong đang online
Senior Member

Việc dùng 2 sim không có khó khăn gì cả bác à. còn việc ghép 2 sim thì tỉ lệ cháy sim sau một thới gian dùng vào khoảng 10%. bác muốn ghép cả sim CDMA vào cũng không thành vấn đề! còn trong SG thì em chỉ biết chỗ anh Quang Thảo (82 Trần Hưng Đạo-Q1) thôi còn không biết chỗ nào nữa nên không chỉ bác được!
->

doanhphuong doanhphuong đang online
Senior Member

Cảm ơn bác HoangTuyens đã giúp giải đáp! Tỷ lệ cháy sim là 10%,vậy việc mình chép 1 sim dự phòng cũng nên lắm nhỉ?
->

tuyetha06sg tuyetha06sg đang online
Senior Member

theo mình nghĩ thì không nên ép Sim.dùng cũng bất tiện lắm.chỉ được một thời gian ngắn là thường có lỗi.
->

thao thao đang online
Senior Member

các bạn nghe mình hướng dẫn chi tiết nè:
Có 2 loại dùng Sim ghép là : loại cắt và loại k cắt.
1) loại cắt thì như hướng dẫn ở trên là bạn phải dùng kìm hoặc kéo để cắt đều được, cắt theo hướng dẫn khi mua bộ ghép, nhưng nhớ là phải cắt chính xác, k là toi đó, loại này thường dùng một thời gian ngắn là die(là chít á) Sim hoặc bộ ghép liền, loại này rất kỵ tháo ra tháo dzô, tương thích tốt với 1 loại máy nào đó, thường bị chập chờn khi bật tắt-máy, khi bị lỗi sẽ tự khởi động lại và nhất là Sim rất dễ hư.
2) Loại không cắt: cũng cùng 1 hãng với loại cắt, nhưng đây là đời mới nên k phải cắt ra, ưu điểm thì nhiều lắm, như: k phải cắt Sim, chạy nhanh, tương thích tốt với nhiều máy,..... Nhược điểm là giá mắc hơn loại cắt khoảng 50K, dây cable giữa 2 Sim hơi ngắn, thường phải tháo miếng đệm của Sim trên máy ra thì mới có thể nhét vào được do 2 Sim thì hơi dày, hơi bất tiện khi tháo pin
.................................................. .................................................. .
Nếu ở TP HCM thì có thể đến Phong Vũ (Nguyễn Thị Minh Khai) mà mua, có cả 2 loại luôn.Thân!
Nếu thấy hay thì -------------> THANKS <-------------- cho mình nha!
->

phuong_huy phuong_huy đang online
Senior Member

[quote=xuanhien16]các bạn nghe mình hướng dẫn chi tiết nè:
Có 2 loại dùng Sim ghép là : loại cắt và loại k cắt.
1) loại cắt thì như hướng dẫn ở trên là bạn phải dùng kìm hoặc kéo để cắt đều được, cắt theo hướng dẫn khi mua bộ ghép, nhưng nhớ là phải cắt chính xác, k là toi đó, loại này thường dùng một thời gian ngắn là die(là chít á) Sim hoặc bộ ghép liền, loại này rất kỵ tháo ra tháo dzô, tương thích tốt với 1 loại máy nào đó, thường bị chập chờn khi bật tắt-máy, khi bị lỗi sẽ tự khởi động lại và nhất là Sim rất dễ hư.
2) Loại không cắt: cũng cùng 1 hãng với loại cắt, nhưng đây là đời mới nên k phải cắt ra, ưu điểm thì nhiều lắm, như: k phải cắt Sim, chạy nhanh, tương thích tốt với nhiều máy,..... Nhược điểm là giá mắc hơn loại cắt khoảng 50K, dây cable giữa 2 Sim hơi ngắn, thường phải tháo miếng đệm của Sim trên máy ra thì mới có thể nhét vào được do 2 Sim thì hơi dày, hơi bất tiện khi tháo pin
còn cách nữa đó
là dùng super SIM nhưng dễ bị mất tiền of khách đó
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị