Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 06-05-2013, 09:48 AM
minhanh.co minhanh.co đang online
Senior Member

Mặc định Cách độ quả táo sáng cho 2g chia se với a e

Hôm bửa e có xem mấy a trên pos bài mod táo cho ip 2g nên e chọc ngoái thử được nên chia sẻ niềm vui cùng a e.
Chuẩn bị: 1: một miếng beca mà người ta làm bảng hiệu màu trắng đục
2: hai dây điện nhỏ(hoặc lấy dây đó từ cáp ổ cd, hoặc ổ cứng củng được)
3: một cái đồng hồ đo
4: một màn hình ip củ bị hư(để lấy led)
Bắt đầu công việc ta bung máy ip 2g ra kéo nắp dưới màu đen ra. vặn ốc ở nắp lưng và dùng dao nạy từ 2 bên và lấy nắp sau ra.bắt đầu tháo pin ra, tháo main trên ra cẩn thận.sau khi tháo main trên ta thấy đc cái cáp gắn màn hình và main.

mình có thể thấy ở đây có 2 mối hàn nhỏ. hàn 2 sợ dây điện nhỏ vào. tiêp tục lắp main vào lại,gắn pin vào kích nguồn lên(nhớ khi kích nguồn cần phải để rời 2 sợi dây mà mình nối ra nhé). Bắt đầu cầm đồng hồ đo để xác định âm dương,tắt máy đi tiếp theo ta lấy màn hình hư đả chuẩn bị sẳn ra. màn hình hư như hình trên sẻ có 2 mối hàn nhỏ 2 mối hàn đó là dàn đèn led đó, gở cẩn thận lấy led ra.lấy led mình củng xác định âm dương nhé hàn vào 2 sợi dây nhỏ lúc mình đấu từ màn hình mình ra. miếng meca có sẳn mình cắt thành quả táo nhé(lưu ý quả táo gắn trên nắp lưng gỏ nhẹ từ ngoài vào trong thì sẻ rớt) đo kích thướt và làm quả tao chuẩn bị mod gắn vào.gắn hờ vào kích nguồn lên xem thành quả của mình nhé các bạn cứ chỉnh dàn led theo ý muốn sao cho led sáng điều hết quả táo mới mod nhé,vệ sinh sạch sẻ gắn vào hưởng thành quả thôi. mình khuyên các bạn nếu chưa biết gi về điện tử đừng nên thử nhé. nếu chết mình k chịu trách nhiệm. mình đả làm thử trên 2 câ thành công nên chia sẻ cùng a e nào mún kham phá nhé. e củng đã tex thử k hao pin nhé quả táo sáng theo màn hinh,màn hình chỉnh tối nó tối chỉnh sáng nó sáng thôi
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
vuong_it vuong_it đang online
Senior Member

áp dụng cho cái 4 được k vậy ta ~:>
->

thaogii thaogii đang online
Senior Member

k dám chơi bạn ơi heeee
->

songgiangco songgiangco đang online
Senior Member

Thay mặt kiến sau của iPhone 4 thành miếng nhôm rồi muốn cắt xén chế thế nào thì chế :nherang:
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị