Đăng kýDanh sách thành viênLịchBài gửi hôm nayĐánh dấu là đã đọcHỏi đáp
10/5/2010
SangNhuong.com
Chợ thông tin Điện thoại di động Việt Nam: dienthoaididong.sangnhuong.com

Hãy cùng nhau xây dựng
Diễn đàn thông tin điện thoại di động Việt Nam
Người đăng: SN

Trở lại   Chợ thông tin điện thoại di động Việt Nam > ỨNG DỤNG - TRÒ CHƠI - HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG > iPhone > Chia sẻ kinh nghiệm
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 04-05-2013, 09:43 AM
vungtau vungtau đang online
Senior Member

Mặc định thêm một sự cố sau khi up lên 3.1.2

Vâng, hôm nay, chủ nhật ngày đẹp trời, em mang con con 3GS up firmware lên 3.1.2, rồi sau đó cài blackra1n để unlock. sau khi thực hiện các bước như hướng dẫn của blackra1n thì cũng cài được ultrasn0w. nhưng khi cắm SIM vào thì chỉ thấy báo searching. em có khởi động đi khởi đông lại thì vẫn báo searching, em tưởng ngồi trong nhà sóng yếu tìm lâu, em vác máy ra đứng giữa trời nắng để cho nó tìm mà nó vẫn địêp khúc cũ, searching. Chán quá em Downgrade về 3.0.1 thì báo lỗi không Downgrade được, em lại cho update lại 3.1.2 nhưng sau khi update xong thì thôi rồi nó cứ đòi nhét cái SIM xịn vào còn đâu SIM đểu thì nó báo iphone không hỗ trợ.
Và bây giờ em chưa biết làm thế nào để cho nó chạy lại, mặc dù chỉ để làm IPOD .
Anh em nào biết bệnh thì giúp em với. Em cảm ơn lắm lắm.
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
hanlinhco hanlinhco đang online
Senior Member

Bác giống em rồi, up lên fw mới với baseband mới là tiêu luôn (,
->

bich_pham bich_pham đang online
Senior Member

Khi tiến hành up fw với 3g[s] lock, kể từ fw 3.1 trở lên thì phải dùng fw custom với bb là 4.xx.xx. Trước khi tiến hành up fw với 2 em này, cần đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng
->

cn-hcm cn-hcm đang online
Senior Member

Thêm một nạn nhân có ipod touch có camera.Chắc phải chờ UNLOCK thôi.
->

psmvn psmvn đang online
Senior Member

do ko phai la "su co " ma la su that, bb 5x. chua unlook dc dau. vay thi rang doi thoi. iphone 3gs cua minh cung len 3.1.2 roi gio hoi han muon xuong lai 3.1 custum ma ko dc. len 3.1.2 hao pin khung khiep. cung may iphone minh la ban qt nen chua bien thanh ipod. anh em khac can than nha.
->

cangttt cangttt đang online
Senior Member

bạn có nhầm ko đấy ? mình cũng đang xài FW 3.1.2 Custom BB 4x thấy đâu có hao pin lắm đâu ? cải thiện hơn 3.0.1 và 3.1,FW 3.1 mình dùng hay có hiện tượng trước đơ cảm ứng ? ko biết có ai bị vậy ko ? lên FW 3.1.2 thấy ko bị nữa !!!

->

saigon3mega saigon3mega đang online
Senior Member

hjc hjc! em chẳng biết các anh như thế nào nhưng em ngứa tay up lên 3.1.2 thì lại không kết nối bằng GPRS được. mà em up qua itunes không biết là bản CusTom hay là FW gốc vậy. mà giờ có đưa về các FW cũ liệu có được không?
->

psh psh đang online
Senior Member

Chắc do 3GS của Bác chạy giữ quá đócủa mình 3G QT lên 3.1.2 chạy phà phà 3 ngày gồm nhắn tin, call thỉnh thoảng wifi vào web xem tin tuc, game hầu như ít chơi chỉ trò kim cương và đào vàng.(xin nhắc lạ là tốc độ xử lý 3GS gấp 1,5 lần 3G và Ram nâng lên gấp đôi trong khi thông số pin của nhà SX thì lại tăng ko đáng kể đó cũng là 1 phần tieu hao pin nhanh, ví dụ như xe động cơ V6 với V12 phải ko Bác chạy nhanh hơn mạnh hơn đồng nghĩa với uống xăng nhìu hơno:-)).
->

lcsvn lcsvn đang online
Senior Member

Khi hỏi Bạn nên đưa ra chi tiết về máy của Bạn để người giúp còn biết đường mà trả lời nữa.Nếu up bằng itune thì là Fw gốc rồi Bạn ah, world thì vô tư đi ko sao chứ lock thì coi như chia buồn với Bạn giờ bạn đã có Ipod touch sàio:-).Bạn cố gắng chờ đợi các thông tin tốt đẹp từ anh em trên 4R để cứu iphone nhé.
->

alyvnam alyvnam đang online
Senior Member

Mình xàI 3.1.2 cusTom roi that cung on dinh nhu nhu 3.0.1 bay chi co loi ko hien thi logo mang thoi voi lai ket noi voi iPhone pc suite rat tot còn lên 3.1.2 thiêt thì chua the ket noi dc. Con Vu cam ung bi do thi ko co bi. Neu ban con bb4 thi tot nhat la dung co Len bb5 chuc nang ko co gi khac het Ma con Hao pin hon lai ko the xuong dc. Minh chi tiec la nhieu phan mem iPhone pc suite da update roi gio ko the backup lai dc
->

CHUYÊN MỤC ĐƯỢC TÀI TRỢ BỞI
Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị